คำถาม( โค-ตะ-ระ)ก้วนกวนม๊ากมากที่ซูตตต....

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย จักรพันธ์ ศรีประเสริฐ, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    .....................................ทำไม..........................................................

พยัญชนะไทยเวลาอ่านต้องสะกดด้วยสระ ออ

เช่น ก.ไก่ อ่านว่า กอ - ไก่
    ข.ไข่ อ่านว่า ขอ-ไข่

:confused::confused::confused::D:D:D:D:D:D:D:D:D

1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ใครรู้จัดไปครับ

2. ไม่รู้ แต่อยากรู้อ่ะ

3. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    จะหนี5หรือหนี15ครับหนีมาที่นี่ก็ตามมาที่นี่นะครับ

ทำไมอะครับอยากรู้จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้