อยากทราบเรื่องเทอร์โบหมุนซ้าย--ขวา

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RESCUE_RKU, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    พอดีผมเปลี่ยนมาใช้TD-05Hของอีโว6มันเป็นเทอร์โบหมุนซ้าย
    ด้วยความไม่รู้เลยซื้อมา ผมว่ามันวิ่งแปลกๆหวะครับ ลองไปนั่งรถคนอื่นเป็นTD-05Hของอีโว3มันวิ่งดีกว่า อ่ะครับ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับว่าทามไงดี

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รอๆๆ.........

3. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    เคยจะหาใส่อยู่เหมือนกันนะไอ้หมุนซ้ายเนี๊ย แต่ตอนนั้นราคามันรง
    เอาเป็นว่าถ้าตัวเทอร์โบเป็นของ EVO4 ล่ะก็จะรอรอบค่อนข้างมากเนื่องจากเป็นแบบพอร์ตเดียว แต่คงไม่ใช่เพราะบอกว่าเป็น EVO6
    แต่ถ้าเป็น EVO 5 ขึ้นไปก็รอน้อยหน่อยเนื่องจากเป็นแบบ twinscore แต่ยังงัยก็ยังช้าอยู่ดี
    โข่งหลังถ้าเทียบเป็น AR. ก็น่าจะอยู่ประมาณเบอร์ 60-70 ถ้าปั๊มทำไม่ถึงจริงก็นักหนาเอาเรื่องอยู่
    เครื่อง 4JA1 ถ้าใช้งานผมว่ามันมาช้า แต่ถ้าเอาดึงยาวๆเครื่องไม่อั้นก็ใช้ได้เลย

4. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    ครับ ผมก็ว่ามันรอรอบอ่ะครับ บูชมาประมาณสองพันแหนะ
    แล้วขนาดไม่ได้ใส่เวสเกตนะเนี่ย บูชมาสุดแค่1.5บาร์เองรอบหมดแล้ว

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    บูสมา 2000 ถือว่าไม่รอนะคร้าบ กำลังดีคร้าบ ส่วนมากจะมา ประมาณ 2500-3000 แล้วดึงยาวๆ ผมว่าถ้าปรับความรู้สึกในการขับไห้ได้แล้วไล่ปั๊มไห้แจ็งๆนะ สนุกเลยครับ

6. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    พอดีว่าปั้มผมก็ไม่ได้ทำอะไรมาก แค่เปลี่ยนฝา สปริงแค่นั้นเองครับ
    ว่าจะลองไล่ที่เฟืองท้ายดูอ่ะครับ เพราะตอนนี้รอบสูงมาก

7. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    up!!

8. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อยากรู้เหมือนกัน.................

9. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    รอความรู้เพิ่มครับ

10. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    หัวฉีดครับช่วยท่านได้โดยเฉพาะไดเร็ก เพิ่มมวลไอเสียได้เยอะเลยครับ ทำคิดบูสท์ไวมากขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้