คน/ถนน/รถ ไคผิด *-*

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย sukie sukie, 3 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sukie sukie

sukie sukie New Member Member

79
    0
    0
    ถามจิง สามประตูคาบูตัวน้อย มันไล่ตามบีเอ็มไม่ทันจิงๆเหรออะ

มันผิดที่คนขับไม่กล้าเหยียบ (แต่สภาพถนนเป็นแบบสวนแล่น มีโค้ง หรือบางครั้งก็4แล่นมีโค้งแบบแหกมาหลายศพ) หรือผิดที่รถเป็นคาร์บู

ต้องทำไงหงะ :cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2008
  2. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    .

ทำใจ........................อิอิ

<----------------- เกียร์ 3 ลากตัด 180 ( Mpower 3.2 L )

3. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    วาง มิด 555+

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    เลือกคันที่จะวิ่งด้วยหน่อยสิครับ พวก 316, 318 ก็พอจะตามได้ แล้วช่วงล่างก็ทำมาซักหน่อย ไม่ใช่มาเดิมๆ ก็ปล่อยเค้าไปเถอะ....

5. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    ทำใจไงน้อง อิอิอิ เด๋วจะกลับไปส่วนให้ดู อิอิอิ

6. Hutch.96

Hutch.96 New Member Member

21
    0
    0
    เพลเซพ ครับ ชีวิตมีค่า ถ้าจะเล่น ก็แค่ หนุกหนาน อย่าไปซีเรียสอะไรมากมาย เซพชีวิตใว้ก่อน

7. sukie sukie

79
    0
    0
    *-*

รอนะ

8. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    เล่นกับรถความจุเยอะกว่า ต้องทำใจเรื่องตีนปลายคับ
    เคยวิ่งเส้นมอเตอร์เวย์ไปบางประอินกับ 3XX จำไม่ได้ละรุ่นไร ก็วิ่งไปยันสุดไมล์เค้าก็ทำหน้าเหว๋อๆๆ
    ประมาณว่าสามดอมันวิ่งได้แบบนี้เหรอ แต่ตีนปลายก็โดนเค้าอยู่ดี น่าจะไป200+นะ ขนาดเทอินแล้วนะยังถอนก่อนมะไหวรถเราเบาวิ่งตืนปลายทำช่วงล่างไม่ดีอันตรายนะผมว่า หาจุดเด่นของรถเราเจอแล้วจะวิ่งสนุกคับ

ปล.อย่าไปมุดนะเดี๋ยวจะมิด

9. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ปล.อีกที ทางโค้งที่เรารู้ไลน์ก็กะความเร็วให้ดีแล้วก็ใส่ให้เต็มแต่ถ้าไม่เคยชินก็อย่าเสี่ยงเลยครับไม่คุ้มหรอก ถ้าช่วงล่างดีเราจะได้ได้ดี
    ถ้าช่วงล่างไม่ดีเราจะไปข้างทาง

สมัยเป็นคาบูเคยเล่นกับมาสด้า626 วิ่งออกตัวนำไปโดนประมาณเกียร์สาม สี่ ขำๆ ไปสนามดีก่าคับ

10. sukie sukie

79
    0
    0
    *-*

ขอบคุณคะ *-*

11. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    คาร์บู ต้องเล่นกับคาร์บูด้วยกัน 555...

ลองกับ EF เดิมๆ บ้างสิครับ สูสี ^^

12. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    เคยลองกับ 523 E39 อ่ะครับ เป็นรถพี่ที่ทำงานที่เดียวกัน หนีกันไม่ออกครับ แถมของผมฉีกพี่เค้านิดๆครับ ส่วนตีนปลาย ผมโดนครับ
    แล้วก็ เคยลองกับ วอลโว่ 960 เครื่องเดิม ของเพื่อน เหอๆ เจอผมฉีกกระจายครับ เจอกันอีกวัน เล่นเอาเพื่อนเคืองเลย อิอิ
    กับแอคคอร์ด ไฟท้ายก้อนเดียวก็เคยครับ แถวสะพานพระราม5 ต้นถึง 170 เค้าโดนผมฉีกครับ แต่สักพัก เค้าเริ่มมา ผมเริ่มโดน ก็เลยถอนครับ อิอิ
    เมื่อวานนี้เลย กับ A31 ไม่รู้เครื่องเดิมรึปล่าว แต่ติดเกจ์เต็มคัน ลงแม็ก เบาะซิ่งด้วย เดินท่อใหม่มา แต่ต้นถึง 170 ก็โดนผมอีก ปลายน่าจะผมน่าจะโดนนะ พอดีหมดทาง อีกอย่างเค้าก็เลี้ยวไปอีทางนึง ก็เลยรอดตัว อิอิ

ปลายสู้เค้าไม่ได้ แต่ต้นมีเฮ..ครับ อย่างน้อยก็ขำๆครับ เพราะที่เล่ามา เครื่องเค้าเกิน 2000 ทั้งนั้น ส่วนเราแค่ 1500 ( วีเทค คาร์บูคู่)
    แพ้ก็เครื่องเค้าใหญ่กว่า ชนะก็ภูมิใจ อิอิ
    ที่เล่ามาทั้งหมด เล่นกันแถวมอเตอร์เวย์ กับที่ถนนสี่เลนโล่งๆ ครับ เส้นอื่นไม่กล้า อันตรายด้วยครับ
    เล่นบนถนนหลวงมันอันตรายครับ เจอกับพวกกวนๆยิ่งอันตรายใหญ่ อยู่หน้าแล้วชอบเบรค อะไรอย่างเนี๊ย เคยเจอมากับตัว เบรคกันหัวทิ่มเลย เคยเจอครั้งนึง มันเบรคแต่ไฟเบรคไม่ติด เกือบทิ่มตูดมันไปแล้ว

ยังไงก็รักรถเหมือนกัน รถเค้าแรงกว่าก็เปิดทางให้เค้าครับ อย่าไปแกล้งกัน แค่เล่นกันขำๆ อย่าไปคิดไรมากมายครับ

ก็แค่ 1500 คาร์บูคู่ แต่ดันมี VTEC ด้วย @^_^@

13. Nirut007

Nirut007 New Member Member

16
    1
    0
    เคยแต่พวกวีออส city ครับ รถเขาใหม่กว่าแต่ว่าความเร็วพอๆๆกันครับ
    อย่างงัยเขาก็หนีเราไม่ได้ เราก็หนีเขาลำบากเช่นกัน สุดๆๆ 180 กว่า ๆ ดูดติดตูด
    กันไปเลย

14. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    นิว วีออส ป้ายแดง หนีผมไม่ได้นะครับ แต่ผมก็แซงไม่ได้เหมือนกานนนน

3 เลน ครับ ชะอำ-หัวหิน

15. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ของ ผม สู้ขาดใจคับ

คาบิว ออโต้ ต้องอาศัย มุดเอา

เล่นเกียร์สอง เกียร์เดียว ลากยัน 120-130

ท่อยังเดิมอยู่เล้ยยยย
    เวลาเค้าเห็นเราได้จังหวะแซงไป มองท้ายรถคงทุเรศน่าดู

16. ghost rider

ghost rider New Member Member

56
    0
    0
    ทำงี้ดิน้อง หาแฟนใหม่เอาทีมานใช้รถเก่าๆเตรื่องไม่แรงดิ แกแซงสบายๆ 555+

17. oa556

oa556 New Member Member

142
    0
    0
    จาตามมันไปทำไมหรอน้อง bm อะ กะไว้ไปตีหัวมันหรอ อิอิอิ

18. Pui_4484

Pui_4484 New Member Member

97
    0
    0
    ผมเหงกระทู้นี้แล้วสะเทือนใจมากๆ..เพราะผมเล่นก่ะ บีเอ็ม E 36 จาก โคราช..กะลังจะเข้าสระบุรี...พอมาถึงโค้ง หน้า ค่ายลูกเสือ เท่านั้นแหล่ะคับ... E 36 ผ่านโค้งนั้นไปได้หน้าตาเฉย ส่วนผมอ่ะดิ รถหมุน ติ๊วๆ ไปสะกิด รถพ่วง แล้วก็ ไปขนเกาะะ กลาง เศร้าเลยคับ..(ความเร็วเข้าโค้งประมาน 160 -180.... เกือบตาย ก่ะ E 36มัจจุราช.. เข็ดมากๆ...มาสนุกในสนามดีกว่าคับ เป็นอะไรมามันไม่คุ้ม :cry::cry:

กลับเมืองเลยเดือนละครั้งครับ 1500+คาบู+แก๊ส ครับ ชอบช่วงผานกเค้าครับเพราะไม่มีครายตาผมทัน แต่ที่เหลือต้องลุ้นเอาครับว่าจะเจอกับรถอะไร
    :sad::sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้