ขอถามพี่ๆที่เคยขับรถไปภูเก็ตหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย centrum5, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. centrum5

centrum5 New Member Member

32
    2
    0
    ไม่เคยขับรถไปเคยแต่นั้งเครื่องไปครับไปไม่เป็นอ่ะครับไม่รู้ว่าไปทางไหนดีครับเริ่มจากแจ้งวัฒนะอ่ะครับขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1.ออกจากกรุงเทพเวลาไหนดีครับ
    2.ไปทางไหนทางดีและสะดวกสุดครับ
    3.ใช้เวลาขับกี่ ชม. ถึงครับ

รบกวนหน่อยนะครับ:eek:

2. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    รอท่าน ปอปลา มาตอบ ครับ

3. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    จากกรุงเทพ ข้ามสะพานแขวน ให้มุ่งหน้าไปทางพระราม 2 ไปตามถนนปากท่อ ออกไปทางจังหวัดเพชรบุรี หัวหิน เริ่มต้นประมาณนี้
    ใช้เวลาน่าจะ 10 ชม.+/- แล้วแต่ความเร็วที่ขับ

4. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ผู้เชี่ยวชาญ

5. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    เวลาออกน่าจะเช้ามากๆๆเลยจะดีกว่านะเพราะไปถึงก้อจะได้พักไม่เพลีย ขึ้นทางด่วนมาลงพระราม 2 ตรงออกเพชรบุรี ผ่านประจวบต่อด้วยชุมพร...สุราษฎ...พอถึงแยกที่จะไปอ.พนม-อ.ทับปุดไปทางนี้เลยคับถนนตัดใหม่ยาวๆๆๆเลยจากนั้นจะถึงพังงา อ.ตะกั่วทุ่งผ่านตรงนี้มาก้อเข้าภูเก็ตแล้วคับ แล้วที่ใช้เวลานั้นขึ้นอยู่กับว่าคุนขับเร็วช้าแค่ไหนคับก้อประมาณ8-10 ชั่วโมงได้คับ :Dแถมแผนที่ให้ด้วย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2008
  6. centrum5

centrum5 New Member Member

32
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกๆคนมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้