ไดสตาทควรถอดจากด้านบน หรือด้านล่าง แบบไหนถอดง่ายกว่ากันครับ ???

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 23 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ไดสตาทควรถอดจากด้านบน หรือด้านล่าง แบบไหนถอดง่ายกว่ากันครับ ???

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ค้อนปอนด์ฟาดลงที่เดียวคับ...........ฟิ๊วววววววววววววว

2. ง่ะ !! คือต้องการถอดออกจากตัวเครื่องยนอ่ะครับ อยู่ซะลึกเลย ไม่รู้ว่าถอดแบบไหนง่ายกว่า

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ล้วงง่ายกว่า ข้างล่างต้องขึ้นแม่แรงมี 3 ขาช่วยรอง

5. ถอดจากเครื่องก็ด้านบนอะครับ ถอดขึ่วแบตก่อน ถอดน๊อตเบอร์14 สองตัว ดึงปลั๊กสายสตาร์ท เอามอเตอร์สตาร์ทออกมาแล้วค่อยถอดน๊อตเบอร์ 12 ที่ยึดสาย+ ออก ^_^

6. ถอดไม่ถึง 5 นาทีก็ออกละคับ (เครื่องเย็นนะ) :p

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถอดง่ายสุดคือเอาไปให้กี้ ถอดให้คับ ง๊ายง่าย.....^_^

8. ขอบคุณมากครับพี่ ๆ ทั้งสอง

9. ถอดยากถอดเย็น 555

10. ของผมมันอยู่ตรงนี้อ่ะ ถอดง๊ายง่าย อิอิ

โหดีจัง ของผมอยู่ด้านหลังเครื่องแล้วยังอยู่ใต้คาบูอีกต่างหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้