สวัดดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่มีเรื่องอยากรบกวนครับ คือผมจะวางเครื่องใหม่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้องมดเอ็กซ์ ละอ่อนไก่บูรพา, 25 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัดดีครับทุกท่าน สมาชิกใหม่มีเรื่องอยากรบกวนครับ คือผมจะวางเครื่องใหม่ ไปคุยกับช่างมาเค้าบอกให้วาง GA15 รถไม่ช้ำ ราคารวมราวๆ40000 ไม่รู้ว่าดีหรือปล่าว คือเบื่อแก๊สแล้วอยากหันไปใช้E20 รบกวนใครมีความรู้ด้านนี้แนะนำผมด้วยครับ

1. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    ต้องถามว่าเราขับแบบไหน

2. Nueng Nueng

0
    0
    0
    แรงไม หรือธรรมดา

3. ธรรมดาครับ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าเครื่องพร้อมวางแบบจบเลย40000 ผมก็ว่าพอได้คับ อาจจะมีที่ถูกว่านี้ แต่ที่ช่างว่ารถไม่ช้ำนี้คือแบบไหนคับ

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ga15 35000+- sr20 50000+- อยู่ที่พื้นฐานรถเราด้วยคับว่าของเดิมเป็นแบบไหน เรื่องจุกจิกเยอะคับว่าเครื่อง

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ต้องคุยกันดีๆก่อนว่าราคานี้ครบๆพร้อมวิ่งเลยไหมหรือมีเพิ่มอีก ตรงนี้ละคับสำคัญมาก ส่วนใหญ่ที่เห็นๆจะบานปลาย

7. เค้าบอกว่าถ้าวางSR20ต้องลื้อแท่นเรื่องทำใหม่ ช่วงล่างก้อต้องเซ็คใหม่ถ้าแท่นไม่ตรงก้อจะทำให้เพลาขับเสียเร็วอีก แต่ถ้าเปนGA15ไม่ต้องทำแท่นใหม่ใส่ได้เลย แต่ผมก้อเลยเกินคำถามอีกว่าทำไมต้องGA15ใส่GA16ไม่ได้หรอเครื่องน่าจะตัวใหม่กว่า คือผมจะเอาไปใช้กับE20 E85ครับ

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เรื่อง sr20 ถ้าช่างรู้จริงไม่ต้องแปลงคับแท่นเครื่องจับลงได้สบายๆ ส่วนเครื่อง ga16 หายากมีก็แพงคับ ถ้าga15 เยอะคับ

9. งั้นผมก้อคงจะลงGA15ครับเพราะราคาไม่สูงมาก ขอบคุนครับสำหลับคำแนะนำที่ดีครับ

10. Nueng Nueng

0
    0
    0
    อย่างพี่เอว่าเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้