สอบถามครับ สงสัยว่ารถ LPG มิกเซอร์ ถ้าสับไปใช้น้ำมัน จะมีอาการเร่งไม่ค่อยขึ้น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 24 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ สงสัยว่ารถ LPG มิกเซอร์ ถ้าสับไปใช้น้ำมัน จะมีอาการเร่งไม่ค่อยขึ้น ถ้าอาการแบบนี้จะมีผลกับตอนสตาร์ทน้ำมันมั้ยครับ? แบบว่าต้องสตาร์ทมากกว่า 2 ครั้ง เป็นเรื่องปกติของแก็สมิกเซอร์หรือป่าวครับ? แก้ไขให้สตาร์ทน้ำมันติดในครั้งเดียวได้มั้ย? ขอบคุณครับ

1. คาบูหรือหัวฉีดถ้าคาบู ต้องรอให้ปั๊มติ๊กฉีดน้ำมันเข้าคาบูก่อน

2. น้ำมัน-หัวฉีด แก๊ส-มิกเซอร์ ครับ

3. Sarawut Kenny

Sarawut Kenny Guest

0
    0
    0
    ของผมต้องสตาทแกส ให้เครื่องร้อน แล้วถึงจะสตาทน้ำมันติด แปลกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้