R10 ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย fufy, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fufy

fufy Guest

0
    0
    0
    ควรจะใช้รุ่นไหนดีคะ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คะ ไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

2. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ควรเปลี่ยนเป็นเครื่อง2000ซีซี sr20de อย่าวาง sr20vvl นะคับ เกียร์ใหญ่แปลงเยอะ
    หรือวาง ga16 เครื่อง1600 ซีซี วางง่าย แปลงไม่เยอะ ตามประสปการณ์ นะคับ

3. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    เอาๆด้วย sr20de วางง่ายแทบไม่ต้องแปลง ขนาดsr20det ยังแปลงเยอะ ครับ

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ต้องถามว่าอยากได้เป็นแบบไหน เช่น
    เดิม ๆใช้จ่ายตลาด ก็ ga 16 เครื่องเดิมวางได้เลยขับสบาย
    /แรงขึ้นอีกนิดแต่ไม่จุกจิก ก็SR20DE เครื่อง2 ลิตร แรงกว่าเดิมขับมันวางได้ไม่ยุ่งยากน้ำมันรับได้ ไม่พอใจก็ดบแก็สเอา
    หรือไหน ๆ ลงเครื่องใหม่แล้วก็ขอแรง ๆ ไปเลยแบบหลังติดเบาะ ก็ SR20DET เครื่อง 2 ลิตรพ่วงเทอร์โบแรงเห็น ๆ

ก็ต้องกลับมาดูจุดประสงค์แล้วคับว่าอย่างได้แบบไหน............แล้วก็ทุนด้วยคับ........อิอิ

อยากได้แบบใหนล่ะ...

ถ้าไม่ชอบแรงๆ ก็เอาGA16 ลงเหมือนเดิมครับ แต่ถ้าชอบแรง ก็แรงให้สุดๆไปเลย เทอโบเลยครับSR20DET (ถามตากิ๊ฟโลด....)

แต่ถ้าจะเอาแค่แรงแบบธรรมดา ก็ SR20DE ครับ มีสภาพสวยๆอยู่ที่โกดังโหงชัยเครื่องนึงอ่ะ ไอดีล่างนะ ราคาไม่แรง ประมาณ 2หมื่นนิดๆ(อย่าเอากล่องบอชเหมือนผมนะ อะไหล่กล่องหายาก)

ปล...เครื่องN/A ระวังไม่สุด นะจ๊ะ(ตากิ๊ฟบอกมา)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้