ขออภัยพี่ๆน้าๆอีกครั้งครับ สำหรับปัญหาโลกแตกสำหรับผม เรื่องวา์วลน้ำเหมือนเดิม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บก.จิม ออนทัวร์, 25 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขออภัยพี่ๆน้าๆอีกครั้งครับ สำหรับปัญหาโลกแตกสำหรับผม เรื่องวา์วลน้ำเหมือนเดิม สืบเนื่องจากประมาณสองอาทิตย์ก่อนที่ผมนั้นโพสถามพี่น้าๆว่า ไม่มีวาว์ลน้ำจะมีอันตรายไหม ก็ได้รับคำตอบว่า ไปหามาใส่จะดีกว่า ยังจากนั้น ผมก็ได้ไปหาวาว์ลน้ำมาใส่แต่ ใส่แล้วก็ขึ้นแค่นี้อะครับความรัอน ตอนนี้ติดเครื่องทิ้งไว้จะชั่วโมงแล้ว ไม่เปิดแอร์ ความร้อนก็ขึ้นเท่านีี้อะครับ เลยไม่รู้ว่าผมควรแก้ไขไงต่ออะครับ หรือเป็นเพราะระบบน้ำผมดีเลยไม่ขึ้น พัดลมหมัอน้ำ2ตัว เสริม 1ตัว หม้อน้ำทองเหลือง ไม่รู้ว่าตัวที่จับความร้อนเสียไหม หรือ ช่างมันใส่ให้ผมจริงไหม ควรทำไงต่อไปดีครับ ขออภัยพี่ๆน้าๆที่รบกวนครับT.T

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เอาง่ายๆเลยนะคับอยากรู้ว่าความร้อนจะขึ้นไหม ถอดปลั้กพัดลมออกเลย 2 ตัว สตาร์ทรถทิ้งไว้เลยคับสักพัก ถ้าไม่เสียยังงัยก็ขึ้นแน่ๆความร้อน

2. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ของผ่มก้ขึ้นแค่นี้ครับ ผ่มจะดูระดับที่มันคงที่ ถ้ามันขึ้นเพี้ยนจากเดิมแสดงว่าผิดปกติ ผ่มเคยถามพี่ๆในครับ เขาว่าเซ็นเซอความร้อนอาจจะเสียครับ

3. เซนเซอร์แพงไหมอะครับ

4. เด่วจะลองถอดดูครับพี่ พัดลม

5. Jom Open Zii

0
    0
    0
    ใส่เกจนอก ชัดเจนกว่าค่ับ

6. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ครับเช็คเซนเซอร์ดูครับถอดสายออกแล้วแตะลงกราวเข็มต้องขึ้นสุดถ้าไม่ขึ้นเกจเสียครับแต่ถ้าขึ้นเท่าเดิมเซนเซอร์เสียครับเอาของบิ๊กเอ็มใส่150บาทครับ ผมน่าจะเคยบอกให้ลองดูที่เซนเซอร์ครับ

7. Jom Open Zii

0
    0
    0
    ใช่ครับพี่นี่แหล้ะ เย้ๆขอบคุนครับ

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะเช็คที่เซนเซอร์ก่อนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้