รูปบางส่วนในงาน M-MAX SLIDE NIGHT DRIFT COMPETITION สนามไบเทคครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ที่มางานดริฟท์ครั้งนี้แบบล้นหลามจริง ๆ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ
    เหนื่อยมาก แต่เห็นคนดูแล้ว หายเหนื่อยเลย

รูปทั้งหมดเป็นรูปที่หาเวลาซึมไปถ่ายมาให้ดูนะครับ อาจจะไม่มีรายละเอียดครบทุกคน
    แต่อยากบอกว่ารักทุกคนเลยนะครับ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เริ่มต้น กับการมารู้จกนักดริฟท์ (บางส่วน) ที่มีโอกาสถ่ายมา
    (คนอื่น ๆ ที่ไม่ได้ไปถ่ายห้ามน้อยใจนะ)

รูปที่ 1 พี่ใหญ่ของวงการ "กีกี้ ศักดิ์ นามสกุล นานา" จากทีม TOYO ครับ
    รูปที่ 2 พี่จุ๊ สมชาย มิสเตอร์บ้าพลัง Drift God 2006 ทีม KHUMHO
    รูปที่ 3 นคร "ทาคูมิเมืองไทย" ทีม Good year นั่งไปกับ Marky Carlost ทีม Bridgestone
    รูปที่ 4 โอ๊ต CDC ทีม PTT Performa และยาง Barum
    รูปที่ 5 พี่โป้ง Toyo ผู้จัด Course Toyo Drift School By Toyo Tire (ปีนี้มีสามสนาม เริ่มเดือน พฤษภาคม สนใจดูรายละเอียดที่ www.toyotire.in.th )

แก้ไขล่าสุด: 17 มีนาคม 2008
  3. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    บรรดานักดริฟท์จาก มาเลเซียครับ
    ชื่อเรียกยากจริง Djan เอย Ivan เอย Tan เอย อาไฟเอย เฮ่อ....เหนื่อยเวลาพากย์

รูปสุดท้าย เจ้าของ Champ ประจำสนามนี้ อาตันจาก Bridgestone ขับ KE70ท้ายลาดจ้าาา

แก้ไขล่าสุด: 17 มีนาคม 2008
  4. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    รูปที่ 1 โต้งศรันย์ Bridgstone ไทยกับ Cef 600 ม้า
    รูปที่ 2 ไอ้บีพิชากรและผองเพื่อนชาว GooD-oLd-CaR ทิ้ง Colt มาเชียร์เพื่อนมาร์คกี้ คาร์ลอส
    รูปที่ 3 Ivan Bridgestone ที่ 3 ของปีนี้ จากมาเลเซีย
    รูปที่ 4 โฆษกของสนาม KSR จากทีม Technical Rider "น้องอาร์ท"
    รูปที่ 5 โฆษกอีกคนที่ไม่รู้มันจะเลิกเก๊กหล่อได้เมื่อไหร่ "แมน บ้ากาม"

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    บรรดาแม่บ้านของนักดริฟท์ 5555555

6. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาดูบรรยากาศรวม ๆ ของงานบ้าง

(ปล.ถ่ายตอนเที่ยง ๆ ดังนั้นอาจจะยังไม่ค่อยมีคนมากนักนะครับ)

มีบู๊ทมาจัดเพียบ

ไม่ว่าจะเป็น TSL / Subaru / KPS / โช๊ค AZTEC / เดอะสติ๊กเกอร์ / ร้านขายของเล่น / ไฟซีน่อน / มาม่า / Kawasaki Thailand / TOYO / HANKOOK และค่ายยางอื่น ๆ

เยอะมากครับ ขอบคุณมาก ๆ

7. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    เข้ามาดูแล้วช่วยคอมเม้นท์งานบ้างก็ได้นะครับ สำหรับคนที่ไปมา อิอิ

ดูต่อครับบรรยากาศโดยรอบ

8. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    โหลดช้าหน่อยนะครับ ทำงานไปด้วย แอบโหลดรูปด้วย

สนาม Technical Rider KSR ครับ คนเยอะมาก ฝีมือแต่ละคน บอกได้เลยว่า เทพ!!!!

9. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    สนุกดีค๊าบ มันดี...นักแข่งมาเลเซีย นี้...ฝีมือ ดีทั้งนั้นเลยค๊าบ ....
    แต่ฟังเสียงคุณ จอน พากษ์ ถ้า จา เสียงหมด...555

10. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    บรรดาเหล่ารถเทพของงาน (เอามาโชว์ไม่ได้เอามาดริฟท์จ้า)

1. Mazda RX-7 วิวไซด์ โปรเจ็ค
    2. Nissan Skyline R35
    3. Hummer โอ้เย่
    4. Navara Pickup Drift
    5. Benz DUB (ดันลืมถ่ายล้อ 55555)

11. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ขอบคุณครับ

ยอมรับครับว่าเสียงหมดจริง ๆ
    แต่ถ้ามาตั้งแต่ยังไม่เริ่มแข่ง
    จะรู้ว่าผมพากย์ไม่หยุดยันงานเลิกเลยนะ 55555

มาดูกันต่อ

รูปตอนซ้อมช่วงกลางวันของนักดริฟท์ทั้งหลายจ้า

12. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    กรุณาสุรูปกับผมหน่อยนะครับ ไอ้จ้อน อิอิ
    ผมมาเชียร์ทีมผมครับ BS team :D

สนุกมากๆครับ คนพากษ์มั่วมากๆครับ บอกรถTE70สีน้ำเงินเป็นสีแดง ตอนพากษ์ อิอิ :D รู้ตัวไหมนี่

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ลืมไปว่าทีมเดียวกับมึง 5555
    ปล. มึงลืมแล้วเหรอว่ากูตาบอดสี 5555

ปล่าวหรอก เห็นคันนั้นแล้วคิดถึงเจ้าท้ายลาดคันเก่ากูน่ะ (มันสีแดง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2008
  14. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ลงไปเรื่อย ๆ

เด๋วซักพักจะมี pretty แระ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 มีนาคม 2008
  15. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    คนที่ไม่มีรูปอย่าน้อยใจนะครับ ผมมีโอกาสถ่ายแค่ตอนซ้อมเท่านั้นเอง
    ยังไงดูรูปของเพื่อน ๆ ท่านอื่นได้นะ ถ่ายกัน เทพ ๆ ทั้งนั้นเลย อิอิ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาดูที่มาที่ไปของเครืองที่ทำให้คนไทย โต๊ะกะจาย
    ทั้งสนามบ้าง

เครื่องตัวนี้ทำให้รู้ว่า N/A Drift มันเป็นยังไง

ใครไปดูงานมา เข้ามาดูแล้วช่วยคอมเม้นท์หน่อยนะคร้าบบบบ
    ทีมงานจะได้นำไปปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้นครับ

17. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มาถึงสาว ๆ ของงานบ้างนะครับ
    มากันเยอะเลย สำหรับ pretty ค่ายต่าง ๆ

สวยทุกคนครับ แต่ถ่ายได้ไม่เยอะครับ เกรงใจแฟน 5555555

18. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    อดเลยเรา.................

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    :cry::cry::cry: อดมีรูปเราเลย งานนี้แทนที่จะเอารถไปแข่ง ดันเอารถไปซ่อมที่สนามซะงั้น :D:D

งานนี้ช่างภาพระดับเทพกันเยอะจริง ๆ คับน้าจอร์น ไม่รู้มีใครสังเกตหรือป่าวว่ามีช่างภาพคนนึงใส่เสื้อสีส้ม ที่เสื้อมีลายเขียนว่า Team Orange ไปยืนถ่ายรูปอยู่ นักแข่งมาเลย์ DJAN เห็นยังเข้ามาทักเลยคับ หุ หุ เป็นคนไทยคนนึงด้วยคับ ที่เป็นช่างภาพให้กับคุโบะอยู่ ตอนนี้ได้บินกลับไปเมกาเรียบร้อยแล้วคับ ส่วนรูปพี่เขาบอกว่าขอเวลาสักแป๊บเดี๋ยวจะส่งมาให้คับ เพราะเขาต้องเอาไปใส่โลโก้ของเขา เกี่ยวกับเรื่องลิขสิทธิ์อะไรประมาณเนี้ยไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันคับ อึ้งไปเลยเหมือนกันตอนที่รุ่นพี่บอกว่าจะเอาช่างภาพของ team คุโบะ มาถ่ายรูปให้ยังนึกว่าล้อเล่นอยู่เลย พอเจอตัวอ้าวของจริงเหรอ ผลปรากฏต้นขับไม่ได้เรื่อง รูปก้อเลยไม่ได้เรื่องไปเลยคับ :D:D ส่วนของคนอื่นรูปสวยมากคับ ยังไงถ้าได้รูปแล้วจะส่งให้ทุกคนนะคับ
    :):)

20. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    Pretty แต่ละคนนี่ สุด ๆ ทั้งนั้นเลย

21. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    แหม น้องต้นขี้น้อยใจจัง งั้นเอาไปรูปนึงละกัน 5555

ดู pretty ต่อ

ตู้มสุด ๆ ต้อง HANKOOK 5555555

22. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    มีเวลา มีกล้องก็ถ่ายกันไป อิอิ

ตู้มจริง ๆ 55555

23. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ใกล้หมดแล้วครับ โหลดอย่างช้า ๆ

เด๋วขอไปทานข้าวก่อนนะครับ แล้วจะกลับมาลงรูปให้หมดครับ

24. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ใครอยากคอมเม้นท์เชิญนะครับ จะได้ปรับปรุงสำหรับสนามต่อ ๆ ไปอีก ขอบคุณครับ

25. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ดูต่อครับ ผู้ชนะสำหรับถ้วยเล็ก (ไทยแข่งกันเอง มันส์ไม่แพ้กัน)

26. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ผลนะครับ

ถ้วยเล็ก

ที่ 1 แดง P-Style
    ที่ 2 ต้น Central
    ที่ 3 เป้ Injection

ถ้วยใหญ่
    ที่ 1 อาตัน Bridgestone Malaysia
    ที่ 2 อาหนึ่ง ราชาแม๊ก 5555
    ที่ 3 อาเวิ่น Bridgestone Malaysia
    ที่ 4 อาดีจัน Bridgestone Malaysia (รถมีปัญหา ตอนแข่งกับนน แล้วต้องยืมรถทีม Bridgestone ไทย โดยเป็นรถของมาร์คกี้แข่งแทน)

27. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    รูปอื่น ๆ ยังมีคนแอบถ่ายอีกเยอะ อิอิ

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะครับ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาว 1000ทิป

ดูจากลิงค์เพิ่มเติมได้เลยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6426026/O6426026.html

http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6427432/O6427432.html

ชอบภาพของคุณบุญชูมากครับ ได้ใจ ๆ
    http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6428843/O6428843.html

และอีกหนึ่งลิงค์ของคุณ esprit ครับ
    http://www.pantip.com/cafe/camera/topic/O6426735/O6426735.html

ขอบคุณทุกท่านครับ
    พบกันใหม่สนามหน้า
    วันอาทิตย์ที่ 4 พฤษภาคม 2551 นะครับ
    สนาม BRC หลังซีค่อนแสควร์ เริ่มตั้งแต่ 1100-1800 นะครับ

ขอบคุณผู้ชมทุกท่าน
    ขอบคุณสปอนเซอร์ทุกท่าน
    ขอบคุณนักแข่งทุกท่าน
    ขอบคุณสิงห์ KSR ทุกท่าน
    ขอบคุณมาก ๆ นะครับ

28. น่าจะมีอัฒจรรยให้นั่งดูนะคับ-คนเยอะๆมองไม่เห็นเลยยยย-อีกอย่างคนจะได้อยุ่เป็นที่เป็นทางมากขึ้นนะคับ

29. Esprit

Esprit New Member Member

8
    1
    0
    ตามมาชมครับ

ภาพสวยมากครับ

30. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เจ๋งดีคับพี่จอร์น เสียดายไม่ได้ไป...

ปล.พี่พากษ์งานที่พีระเมื่อเสาร์โน้นมันดีนะครับ...อิอิ เรากลายเป็นคนดังเรย พิธีกรรู้จัก...อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้