ช่วยด้วยครับท้องรถทำไมโดนกระแทกบ่อยจังเวลาขึ้นลงทางลาดชัน นิดหน่อยๆ ทั้งๆที่รถก็ไม่ได้โหลดเตี้ย

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    คือเวลาจะขึ้นลงทางลาดชันช่วงล่างใต้ท้องรถผมจะโดนพื้นกระแทกประจำเลย ถ้าเป็นอย่างนี้บ่อยๆ ไม่นานรถผมคงพัง แน่ๆ ครับ เหมือนยางมันอ่อน แต่ก็ไม่อ่อนนะครับคือระยะยุบตัวของรถมันอ่อนไป โดยเพาะถ้ามาเร็วๆแล้วเจอเนินแล้วเบรคเนี่ย ท้องรถจะกระแทกพื้นทันทีเลย ใครพอมีวิธีแก้ไข ได้บ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

2. Phantom_Art

Phantom_Art New Member Member

51
    0
    0
    ถ้าไม่ใช่เนินมันค่อนข้างชัน + มาเร็วจริงๆ
    ก็เดาว่าโช๊คหมดสภาพก่อนเป็นอันดับแรก
    ที่ได้ยินเสียงกระแทกอาจจะเป็นเสียงของโช๊คอัพก็ได้ครับ ( เคยเป็นเหมือนกัน )

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แสดงว่าโช๊คเสียแน่นอนครับ เวลาเทโค้งแล้วมันโยนๆใช่มั๊ยล่ะ เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ สนใจบอกได้นะ

4. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    โช๊คพร้อมสปริงของ nx ล้อละเท่าไหร่ครับ ผม

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จะเปลี่ยนสปริงทำไมล่ะครับ เปลี่ยนแค่โช๊คก็พอ 4600 บาทครับ คายาบาใหม่ป้ายแดง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้