Engine show เครื่องดับstart ไม่ติดคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Singha.com, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ขอรบกวนหน่อยคับ
    เครื่องดับ engine showขณะขับมาคับ start ไม่ติด
    ลองทอดหัวเทียนแล้ว start หัวเทียนไฟไม่จ่ายเลยสักกะหัว
    เหมือนกล่อง ECUจะเสีย
    ไม่ทราบว่ากล่องมันอยู่ตรงไหนคับ จะถอดเอาไปให้ ช่างซ่อมคับ
    ขอบคุณคับ.....:cry::cry::cry::cool::cool::cool:

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    คอยล์เดี้ยงหรือเปล่าครับ

3. Singha.com

86
    2
    0
    แล้วถ้าคอยเดี้ยง
    เราจะทดสอบอย่างไรได้คับ
    แต่อาการเหมือนกล่องจะเดี้ยงอ่ะคับ

4. Singha.com

86
    2
    0
    เอากล่องไปเช็คมาแว้ววว...โล่งอก กล่องไม่เสียคับ
    คงเหลือคอย กะจานจ่านที่ยังไม่แน่ใจ
    แต่ที่แน่ๆๆยังสตาร์ไม่ติดเลยคับ
    ควรเช๊ค ยังงัยดีคับบบบบบ

5. Singha.com

86
    2
    0
    รายงานความคืบหน้าคับ
    ขณะนี้อีหนูแดงผมมันสามารถออกมาโลดแล่นบนท้องถนนเรีบยร้อยแล้ว โดนค่าซ่อมไป 500 บาทถ้วนคับ
    1.ตอนแรกนึกว่าเป็นระบบไฟ ไปๆๆมาๆๆ ลองสตาร์เช๊คหัวเทียน อ้าว ไฟมันออกมาแว้วแต่รถไม่ติด
    2.ลากไปที่อู่เลยสิคับหมดปัญญาทำเองแล้ว
    3.เพิ่งไปรับรถมาวันนี้
    4.ช่างถามก่อนเลยว่าใช้น้ำมันอาราย โซฮอล 95 คับ
    5.ช่างบอกว่าหัวฉีดมันค้าง...งงอ่ะดิตอนที่มันดับใช้แก๊สอยู่นี่หว่า..ไม่เปงรัยคุยกะช่างต่อ
    6.ช่างบอกว่าหัวฉีดมันค้างน่ามาจากน้ำมัน เพราะ น้ำมันที่ผ่านกรองเบนซิน มันมีสีดำๆๆ
    7.ผมก็ว่านะจะเป็นท่อยางซึ่งโดนเอทานอลที่ผมอยู่กับน้ำมันมันกัดท่อยางแน่ๆๆเลย
    8.ช่างแนะนำว่าเติม 91 ดีกว่า
    9.แต่ผมก็ยังงงอยู่ถ้าหัวฉีดมันค้าง เครื่อมันจะดับเลยหรือ คับพอรู้ช่วยตอบทีคับ
    10แล้วผมถามเขาว่าถ้ามันค้างอีกต้องทำอย่างไร ช่างไม่ตอบเลย มีคับพอทราบวิธีแก้ก็ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ขอบคุณคับบบบบบบบบบบบบบบบ

6. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    ผมก็ใช้ แก๊สโซฮอล91 มาเป็นปีๆแล้วนะคับ ไม่เห็นจะเป็นไรเลย
    เพิ่งไปเปลี่ยนกรองกับน้ำมันเครื่องมา ช่างก็บอก ปกติ ทุกอย่าง

7. Singha.com

86
    2
    0
    รถผมวิ่งปรกติใช้แก๊สคับ แต่เติมโซฮอล95 ไว้ในถังเพื่อสตาร์คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้