รบกวนจัดชุดเปิดโชว์ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย hollowman, 18 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hollowman

hollowman New Member Member

2
    0
    0
    ไม่มีอะไรเลยครับต้องการทั้งระบบ แนวเพลง Dance poprockบ้างนิดหน่อย

สเต็บที่1 ที่ต้องการนะครับคือ ต้องการ พวกฟร้อน+แอมป์ขับคู่หน้าหลัง+ลำโพงหน้า-หลัง

สเต็บที่2 จะเพิ่ม แอมป์ขับซับ+ซับครับ +ตีตู้+แอสแซสซอรี่ต่างๆ

คือไม่ค่อยมีความรุ้เลยครับ แล้วงบก็จำกัดด้วยเลยอยากได้เป็นสเต็บไปก่อน พอใช้ไปซักพักค่อยเพิ่มเป็นสเต็บที่2
    เน้นราคาไม่แพงเท่าไห่รครับ คุณภาพพอฟังได้ไม่หูทอง อยากได้เปิดลั่นถนน เบสหนัก
    ช่วยบอกราคาคร่าวๆด้วยนะครับจะได้เก็บตังถูก
    ขอบคุณครับ
    :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มิถุนายน 2006
  2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ผมอยากเเนะนำอย่างนี้มากกว่าครับ รอเก็บเงินทีเดียวเเล้วทำให้จบไปเลยดีกว่า
    ทำเพิ่มจะจบยากกว่า ส่วนมากจะบานปลาย เอาเป็นว่าเสียงกรุ๊งกริ๊ง เบสตึ้บๆหน่อย
    ก็ลองดูสินค้าตามนี้

ฟร้อน เคนวูด ราคาตั้งเเต่ 7000-9000 (ราคานี้เสียงจะดีกว่ายี่ห้ออื่นในราคาเดียวกัน)
    แอม 80*4 ขับหน้าหลัง DR ใน้วบนี้ประมาณ 5500
    แอม 150*2 ขับซับ DR ก็ประมาณ 5000
    คู่หน้า mtx ctc160 ในเวบ 2900
    คู่หลังประหยัดงบหน่อย ก ็MTX รวมชิ้น 2500 (หรือถ้าไม่ติดยี่ห้อก็เล่นของโนเนม 1พันกว่าๆ)
    ซับ MTX 10.04 1 คู่ 3500
    DAMP ประตูหน้า กับแผงหลัง และฝาท้าย 4 แผ่นๆละ 450

ค่าติดตั้ง ไม่น่าเกิน 15000

ทำทีเดียวดีกว่าครับ ไม่ต้องลื้อรถบ่อยๆ จะเสียค่าเเรงหลายรอบด้วย

3. ScaRECroW

ScaRECroW Member Member

55
    5
    8
    ^
    ^
    จริง

nut_vti ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้