ช่วยแนะนำ Amp มาขับ Sub Prism PS-W10S หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ar, 14 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ar

ar Guest

0
    0
    0
    ของผมจัดชุด front stage พอดี amp ที่มีอยู่ขับ Sub Prism PS-W10S ออกมาไม่เต็มครับ
    อยากหา amp มาเพิ่มเพื่อขับ sub อย่างเดียว
    รบกวนแนะนำหน่อยครับว่าควรใช้ของอะไรดี ไม่ต้องแพงมากนะครับ เอาแบบขับได้ออกหมดก็พอ

Sub Prism PS-W10S วอยย์เดี่ยว มีข้างเดียวนะครับ

ขอบคุณครับทุกท่านครับ

2. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    DR 150*2 ก็น่าจะโอเคเเล้วนะครับ แต่ว่า prism ตัวนี้กินวัตต์ค่อนข้างน้อยนิครับ
    เห็นขายในเวบนี้อยู่ 4900 ครับ ลองดู

3. JZE-34

JZE-34 New Member Member

54
    0
    0
    เดาว่าคุณเอา Amp 4 ชาแนลขับแน่เลย แล้วเอา ชาแนลที่ 3 กับ 4 มาขับซับใช่มั๊ยครับ (มันน่าจะพอนะ ถ้าแอมป์ไม่เดี้ยง)

ตามที่คุณ nut ว่านั้นก็ออกหมดแล้วครับ อิอิ

4. ar

ar Guest

0
    0
    0
    ผมเอา amp kenwood kac-6042 ขับคู่หน้า MTX CTC-160 กับ Sub prism ตัวนี้ครับ
    แต่ที่ร้านบอกว่า sub ยังขับออกมาไม่เต็ม

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    Kenwood เป็น KAC-6402 ป่าวคับ คือพอดีไปหาในเว็บ kenwood จะดู spec แล้วมันมีแต่รุ่นที่ผมว่าอ่ะคับ พิมพ์สลับรึเปล่าเอ่ย ถ้าใช่นะคับ ตัวนี้ spec คือ

KAC-6402 main features:

400 Watts max power
    35 Watts x 4 max (4 ohms) RMS
    50 Watts x 2 (2 ohms) RMS
    Aluminium die-cast heat sink
    Built-in variable low-pass filter 50-200Hz (12dB/oct)
    Built-in variable high-pass filter 50-200Hz (12dB/oct)
    'Kenwood logo triangle' design power indicator LED
    Bridgeable output
    2 ohm stable
    Speaker level input option. RCA line outputs
    Power MOSFET switching power supply
    25 amp power supply fuse
    Complete with full fitting and operating guide

ดูแล้วถ้าบริด 3 / 4 ที่ 4 โอมก็ไม่พอล่ะคับ ได้วัตต์ไม่พอแน่นอนคับ ดูที่ 2 โอมก็ยังไม่น่าจะไหวนะคับ

6. Stupid Girl

Stupid Girl New Member Member

4
    0
    0
    ตามที่คุณ nut ว่าแหละครับ

แต่ถ้าจะเอาให้แน่ใจ ลองมาฟังด้วยตัวเองที่ร้านผมมั๊ยครับ

มีให้ลองหลายตัว ทั้ง DR , Prism, Kenwood ฯลฯ

------------ 01-720-3797 ---------------

:D

7. Turboman

Turboman New Member Member

97
    3
    0
    ผมใช้ DR 80x4 ขับ 6 นิ้ว 2ch อีก 2ch ขับ sub PRISM เหลือๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้