ถ้าใส่น้ำเกินขีด MAX มากแบบนี้มีผลอะไรมั้ยคับ เป็นอันตรายอะไรบ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Eak Wathanyoo, 27 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    ถ้าใส่น้ำเกินขีด MAX มากแบบนี้มีผลอะไรมั้ยคับ เป็นอันตรายอะไรบ้างคับ

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เวลาร้อนมันก็จะดันจนออกมาคับ

3. Eak Wathanyoo

0
    0
    0
    ใส่ประมาณไหนได้อ่ะคับ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  5. Eak Wathanyoo

0
    0
    0
    ขอบคุณมากคับ

6. ไม่เห็นเป็นไรนอกจากเลอะ

7. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    แต่ถ้าฝาหม้อไม่ดีมีดูดออกหมดหม้อนะครับกล้ายเป็นน้ำแห้งทีเดียวงานเข้าครับเหมือนเราเอาสายยางดูดน้ำในถังออกอ่ะครับภาพคล้ายๆๆกัน

ฝาหม้อน้ำก็สำคัญ ให้เปิดดูบ้าง แต่อย่าเปิดบ่อยนักมันจะเสียง่าย บางคนคิดว่าน้ำในมีน้ำไม่แห้งรถเก๋งบางคันซื้อมาใหม่ไม่เคยเปิดเลยจู่ๆความร้อนขึ้นเป็นอะไรว้ะที่ใหนใด้น้ำแห้งฝาสูบเจ้งไปเลยก็มี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้