ถามเรื่องฝากระโปรงหน้าครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย •"*PeDiXz*"•, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ตอนนี้อยากได้ ฝากระโปรงหน้า เคฟล่าห์มาใส่
    แต่ยังติดอยู่ตรงที่ว่า.. จะเอาแบบ เจาะรู หรือ ไม่เจาะดี..

เพราะว่าการที่เราเจาะรูที่ฝากระโปรงนั้น..
    มันเกิดประโยชน์แน่ๆ ตรงที่ว่า มันจะระบายความร้อนได้ดีขึ้น..
    แต่ข้อเสียของมันก็คือ.. ฝุ่นเยอะมาก + เวลาฝนตกน้ำจะเข้าเครื่อง..
    เลยเกิดคำถามขึ้นมาครับผมว่า..

1. ฝากระโปรงหน้าแบบเจาะรู หรือ ไม่เจาะ อันไหนดีกว่ากันครับ?
    2. ถ้าเลือกแบบเจาะรูจะทำยังไงเพื่อป้องกันสิ่งแปลกปลอม + น้ำเข้า?
    3. ร้านไหนที่ทำงานไฟเบอร์ + เคฟล่าห์ เนียนๆ บ้างครับ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ.. :D

2. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
  3. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    เป็นผมไหนๆก็จะทำฝากระโปรงแล้ว ก็เอาเจาะรูครับ เน้นให้มันตรงกับช่องหลังพัดลม จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องน้ำ ส่วนเรื่องอื่นก็ต้องทำใจ แต่ผลที่ได้มันคุ้มกว่าครับ ใส่ทั้งที :cool:

4. MARKED_RIDER

MARKED_RIDER New Member Member

9
    0
    0
    แบบ เจาะรูอีกเสียงครับ
    ถ้าหาของญี่ปุ่นได้ยิ่งดีครับ งานเนียนกว่ากันเยอะ แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ yatt ครับ

5. SR20det_350

SR20det_350 New Member VIP

348
    0
    0
    ตามนั้นคับ

6. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
    แบบเจาะรูคับ... ส่วนตัวก้อใช้แบบเจาะรูอยู่ เปนของ Ikeya Formula... เวลาฝนตกมานก้อไม่ได้โดนเครื่องนะ ทั้งที่ถ้ามองลงไปก้อคิดว่าต้องโดนแน่ๆ แต่ลองขับดูวันที่ฝนตกแล้วอ่ะคับ ทั้งหนัก ทั้งเบา ก้อไม่มีน้ำลงมาในห้องเครื่องเลย...

ไหนๆเปลี่ยนทั้งทีก้อเอาแบบเจาะรูดีกว่าคับ แต่เลือกที่จะเอารูช่วงหม้อน้ำจะชัวร์กว่า ยังไงก้อไม่โดนเครื่องแน่นอน... แต่ถ้าอยากรูเยอะหน่อย ผมว่าน้ำไม่น่าเข้านะคับ... นอกจากตอนล้างรถต้องหารายมาปิดหน่อย...

7. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แบบรูครับ สวยกว่าเรื่องน้ำเข้า ก็อาจจะมีบ้างครับ นิดๆหน่อยๆ แต่ไม่เยอะหรอก ครับ ได้อารมณ์ รถสปอร์ตกว่า แถมสวยกว่า ระบายความร้อนก็ดีกว่าอีก หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้