น้ำไหลเข้าไปในห้องโดยสารเวลาล้าง หรือจอดตากฝนอะ มีใครเป็นแบบผมไหม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย 'ชายโฮป เบนซิน, 27 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำไหลเข้าไปในห้องโดยสารเวลาล้าง หรือจอดตากฝนอะ มีใครเป็นแบบผมไหม เคยถามไปครั้งหนึ่งแล้ว แต่ยังหาสาเหตุไม่เจอ ..มันไหลเข้าแถวๆ กล่องฟิวส์ อะครับ เป็นสองฝั่งเลย มีใครเป็นไหม

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะยางขอบกระจกหน้านะผมว่า

2. เปนยังไม่ได้แก้เลย

3. Apichat Uttrapun...หมายถึงกระจกหน้ารถบานใหญ่ใช่ไหมพี่ ผมลองเอาซิลิโคนยิงแล้วไม่หาย... แต่มันรั่วเยอะมากเลยนะพี่ ไหลนองเบย

4. ผมว่าอาการนี้เหมือนกับว่าคุ้นๆ รถของพี่กาญเคยมีอาการแบบนี้น่ะ ใช่มั้ยครับพี่ Kanjana Boonyakawee

5. ของพี่เป็นตอนเปลี่ยนกระจก เหมือนเค้ายาฃิลิโคนไม่ดีค่ะ ตอนนี้ก็ยังหยดแมะ ตรงขอบบนฝั่งคนขับอยู่ค่ะ แต่ไม่รั่วไหลนองขนาดนั้น

6. ใครนะเคยบอกให้ลองเอาสายยางฉีดน้ำแรงๆ ข้างนอกคน แล้วดูในรถคนนึงว่ามันไหลมาจากจุดใหน

7. เดี่ยวลองทำจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

8. พี่แจ้ครึป่าว ที่เคยบอก หรือพี่ดิว หรืออาจจะเปนพี่ฐา หรืออาจารเอ แต่อาจจะเปน เอิ่มมมมมม..

9. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ส่องไฟเลย แล้วมุดดู น้ำมาได้ แสงก็มาได้

10. ตอนนั้นไหลเยอะ หาจุดไม่เจอ พี่ฐาก็ยัดก้อนขี้หมาให้บ้าง ไปอุดตรงนั้น ตรงนี้ มันหายไปเองพักใหญ่

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าใช้ขี้พี่เบียรได้ปะครับ

12. อี๋ๆๆๆใช้ขี้ มาๆเดวเบ่งให้ พลวดดด 55

อาจจะเป็นที่กระจก หรือ....ช่องลมตรงผงจิ้งหรีดเวลาเราเปิดให้ลมเข้า มั๊งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้