ขอถามหน่อยคับคือ รถของผม มีควันออกจากฝากระโปงรถ รถไม่ดับ หม้อน้ำก้อไม่ได้แห้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ratchata Boomeepipich, 27 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอถามหน่อยคับคือ รถของผม มีควันออกจากฝากระโปงรถ รถไม่ดับ หม้อน้ำก้อไม่ได้แห้ง และมีกลิ่นเหม็นไหม้ คือมันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

1. แล้วตอนที่มีควันได้เปิดโปรงดูรึป่าวครับ ถ้าเปิดนะรุ้เลย เหนๆแน่ว่าควันมาจากจุดไหนจะรุ้สาเหตุได้กะชับขึ้น

2. รอผุ้รุ้และมีประสบการตรงมาตอบอิกนะครับ ผมมาทักเสยๆ ขออภัย

3. ขอบคุณ คับ เดี๋ยวผมจะลองดู

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้แอร์เย็นไม๊ครับ

5. เย็นปกติคับผม

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ระบบไฟ ช้อตหรือเปล่าครับ

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไม่เดาดีกว่า เดายาก

8. มันมีกลิ่นเหม็มไหม้ ผมก็สงสัยเหมือนกันคับว่าเป็นที่ระบบำฟหรือป่าวคับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รอเครื่องเยนแล้วเปิดฝาหม้อน้้ำดูครับ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แล้วก็เช๊ค อุปกรที่เปิดปิดได้ครับ เช่นไไฟหน้า ไฟเลี้ยว แตร

11. ทุกอย่างปกติหมดคับพี่

12. แต่หม้อน้ำ ไม่แห้งนะคับ มันจะเกี่ยว กะวาล์ว หรือ ท่อตันรึป่าวคับ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้าคิดว่าปกติก็ปกติครับ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ผมก็ไม่รู้จะไปต่อยังไง

15. เปิดกะโปรง สตาสเครื่องยืนดู สดๆ จะๆ ไปเลย ความคิดผมอาจจะไม่เข้าท่านะครับ รอผุ้รุ้จริงมาบอกอิกที ขออภัยครับ

16. คับขอบคุนคับ งั้นผมขอถามเรื่องราคา การซ่อม พวกวาล์ว หรือ หม้อน้ำเนี่ย ประมานเท่าไหร่คับ

17. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ก็เค้าบอกแล้วว่าทุกอย่างปกติแสดงว่าไม่มีไรเสีย เบียร์ วีระ คำสุวรรณ

18. อ๋อครับ โอเครครับ ทุกอย่างเปนปกติ ขออภัย

19. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    มีน้ำมัน หยดลงไปที่ท่อไอเสียรึป่าวเนี่ย อ่านแล้วก็ งง คับ มีแต่ควัน แต่รถปกติ ^^

20. Nismay Haha

Nismay Haha Guest

0
    0
    0
    หรอ น่าคิดนะ ^^

21. คนเดียวกันเปล่าค่ะเนี่ย งง

22. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    อ่านแล้วงง

23. Narongrit Anuwat

Narongrit Anuwat Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็น ยางมูเล่ขาด เวลามันหมุนมันจะสีกัน ควันออก กลิ่นไหม้แบบกลิ่นยาง แต่น่าคนละสาเหตุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้