เอารถไปติดแก้สมาแล้วคร้าบ มีปัญหาปรึกษานิดหน่อย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หนุ่มซาตาน, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    หลังจากที่ดูฤกษ์งามยามดีแล้วก็พาเจ้าแวนไปติดแก้สซะที งานนี้ต้องขอบคุณ
    พี่เบิ้มที่ให้คำแนะนำ พี่เจนมาช่วยดู และพี่เอ็กซ์ที่แวะเอารถมาให้ชม ไปถึงร้านตั้งแต่ 9 โมงรถเสร็จเรียบร้อยก็ 5 โมงเย็น ใช้งานวันแรกทั้งน้ำมันและแก้สก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่มาวันนี้เปลี่ยนมาใช้น้ำมันช่วงรอบเดินเบารถกระตุกและดับตอนนี้เลยตั้งข้อสงสัยไว้อาจจะเป็นสายหัวเทียน หรืออาจจะต้องแปลงใส่กรองเปลือย

2. nv_note

nv_note New Member Member

138
    7
    0
    อาจจะยังจูนไม่ลงตัว ต้องลองจูนเองดูเลย จะได้ความรู้ด้วยมีปัญหาจะได้แก้ไขถูก ลองดูวิธีจูน ในเวปแก๊สไทยก่อนก็ได้นี่ครับ

3. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อาจต้องลองจูนดูนะคับ หรือไม่ก็ไปที่ร้านให้เค้าลองปรับผ้าในหม้อต้มดูเพราะ รถเครื่องผมก็มีอาการเครื่องเบานะคับแต่ไม่ถึงกับดับ ไปปรับผ้าในหม้อต้มก็หาย ทำร้านเดียวกันนะคับ แต่ไม่แน่อาจจะเป็นที่เครื่องก็มีส่วน ถ้าทำไม่มั่นใจไปร้านดีกว่าคับ

4. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ขาแก๊สเขาคุยกัน(มาแอบฟัง)

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ย้ายกรองเปลือยนะจะดีที่สุดน้องต๋องครับ
    ชัวตาเจนเพิ่งไปทำมาเอง

6. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    แต่มาวันนี้เปลี่ยนมาใช้น้ำมันช่วงรอบเดินเบารถกระตุกและดับ

ถ้าเป็นแบบที่ว่ามานี้ ต้องดู 3 รายการคับ
    1. สายหัวเทียน
    2. คาร์บู
    3. นม (อี) หนู ไฟฟ้า

เพราะเครื่องคาร์บูตัวนี้ ใช้นมหนูไฟฟ้าในการคุมเดินเบา
    บางครั้งไฟไม่เข้า หรือ นม (อี) หนู ไม่ทำงาน ก็จะเบาดับ
    เมื่อก่อนของผมก็รื้อยกใหญ่ ทั้งเปลี่ยนสายหัวเทียน
    โอเวอร์ฮอลคาร์บูใหม่ทั้งหมด
    ตอนท้ายสุด ไปเจอแค่ รีเลย์จ่ายไฟให้นมหนู มันเจ้ง เสียเงินไปแค่ 140 บ. เอง
    แต่ก่อนหน้านั้น เล่นตูไปเป็นพัน เซงแมว เลยง่ะ

7. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ความรู้ใหม่ แต่ของผมนมหนูไฟฟ้าเสีย เลยตัดสายไฟทิ้งไม่ใช่มานานแล้ว แต่ก็ไมปัญหาอะไร

8. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18

น่าจะลงรูปให้หน่อย..:p:p:p พอดีม่ายรู้จัก....

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    นมผมไม่เสียนะ
    แล้วเจนตีกรองเปลือยแล้วเป็นงัย

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    มาฟังเพื่อเป็นแนวทางครับ

11. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    หายไวไวครับ...:D

12. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ไอ้ หัวนม เอ๊ย! ไม่ใช่ นมไฟฟ้า เอ๊ย! นมหนูไฟฟ้านี่อยู่ตรงไหนมันครับ มีรูปก็ดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้