สวัสดีครับ มีเรื่องแล้วครับ NV B14...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แสบ บุญชู, 27 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ มีเรื่องแล้วครับ NV B14 ติดเครื่องได้สักพักพอเริ่มเดินเบาไปเรื่อยๆร้อนแล้วเริ่มมีอาการสำหลักอึกอึกแล้วก้อดับครับเช็คไปเช็คมาหน้าจะเกิดจากชุดจานจ่ายตัวนี้ครับ เพราะอากาศดีน้ำมันมาครับ มีวิธีซ่อมใหม่ครับหรือของใหม่ประมาณเท่าไรครับ...แต่อาการแบบนี้ในส่วนของปั้มแรงดันน้ำมันมีส่วนไหมครับพี่ๆครับขอความรู้ครับ. ขอบคุณครับ แสบ..กำแพงเพชร

1. แต่ผมยังสงสัย. ปั้มน้ำมัตยู่เหมือนกันครับ

2. Nv ไม่มี b14 นะครับ b14 เป็นรถอีกรุ่นนึงของนิสสัน แต่น่าจะใช้เครื่องตัวเดียวกันคือ ga น่ะครับ ถ่ายรูปเครื่องมาดูสิครับ ถูกผิดยังไงขออภัยด้วยครับ

3. ครับผม ตอนนี้เจอประเด็นแล้วครับ ชุดสั่งเปิดหัวฉีดที่อยู่ในชุดจานจ่ายเสียร้อนแล้วไม่สั่งเปิดครับ ขอบคุณครับผม

4. เช็คราคาแล้ว 5000 ขอร้องไห้ครับ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ในจานจ่ายมีชุดสั่งเปิดหัวฉีดด้วยรึคับ

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เออที่ว่า #เจอประเด็นแล้วชุดสั่งเปิดหัวฉีดที่อยู่ในชุดจานจ่ายเสียร้อนแล้วไม่สั่งเปิด นี้เช็คเองหรือช่างบอกมาคับ

7. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    จานจ่ายทำหน้าที่จ่ายไฟเพื่อจุดระเบิด ไม่น่าจะมีระบบสั่งการเปิดปิดระบบจ่ายน้ำมันได้ ถ้าน้ำมันไม่จ่ายน่าจะเป็นที่กล่องอีซียู และแถวร่างหัวฉีดมันมีตัวคล้ายแวคกล้ำที่ต่อท่อแวคอยู่ถ้าตัวนั้นรั่วก็มีผล (บล.ตัวไอ้นั้นผมเรียกไม่ถูกครับขออภัย)

8. ในจานจ่ายรู้สึกจะมีชุดคอยล์จุดระเบิด และ Cranksraft senser ถ้ามีปัญหาที่ในชุดจานจ่ายจริง ก็เปลี่ยนยกตัว รู้สึกในหน้าซื้อขายจะมีขายอยู่ ไม่ถึง 5พัน หรอกครับ

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ สงสัยหาตังมาซื้อจานจ่ายอยู่แย่เลย

10. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ยังดูใหม่กริ๊ปเลยนะ ก่อนถอดออกมามีคราบน้ำมันซึมหรือเปล่าครับ

11. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ของผมน้ำมันไหลนองเลยจากจานจ่ายก็ยังใช้ได้แต่น้ำมันเละเกียร์หมดเลย

12. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ระวังซีลแกนจานจ่ายรั่วนะครับ ถ้ามันเครื่องเข้าไปท่วมข้างในมีอาการแน่ๆครับ

13. Zeropl Pl

Zeropl Pl Guest

0
    0
    0
    จานจ่ายซ่อมไม่ยาก ถ้ามีอะไหล่ หลังจากที่เคยรื้อซ่อมมาครั้งนึงครับ อาการนี้ผมเคยเป็น จะเกิดตอนเดินเบา ตอนนั้นน้ำมันรั่วเข้าจานจ่าย ผมเปลียนซีลไป อาการลดลงมาก นานๆจะมีครั้ง เห็นเขาว่าในคอล์ยจานจ่สยมีอาร์ตัวหนึ่ง มันเสื่อม ยืดค่าตอนที่ร้อน ทำให้สั่งจุดระเบิดบ้างไม่สั่งบ้าง ว่าจะลองเปลี่ยนคอล์ยดู ราคาเกือบห้าร้อย

14. Apichat Uttrapun เดียวผมถ่ายรูปให้ดูครับพี่ แต่ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไรครับ ทั้งเช็คเองช่างเช็คลองกับคันอื่น ก้อไม่ติดครับ

15. เดียวถ่ายรูปให้ครับ ช่วยชีแนะด้วยครับ

16. ชุดจานจ่าย

17. ตัวที่ไขควงชี้คอยจุดระเบิด

18. ตัวทึ่ไขควงชี้ควบคุมการเปิดสั่งจ่ายของหัวฉีด

19. Zeropl Pl

0
    0
    0
    เซนต์เซอร์ครับ

20. ถอดแยกชิ้นดูกัน

21. Zeropl Pl

0
    0
    0
    ตัวที่เป็นแผ่น จะมีรู หมุนนามรอบเครื่อง สัญญาณที่ส่งออก จะผ่านรูมาอีกด้าน

22. ตัวแผนทึ่คสบคุมหัวฉีดทั้ง4หัว

23. Zeropl Pl

0
    0
    0
    เวลาใส่อย่ากลับด้าน เผลอลืมนี่ตั้งไฟไม่ไปเลย

ผ่านตัวนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้