พี่คับ...ขอความรู้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย INAZUMA_TAE, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INAZUMA_TAE

INAZUMA_TAE New Member Member

18
    0
    0
    :) พี่ๆพอจะทราบไหมคับว่ามัร้านไหนที่ทำช่วงล่างดีๆบ้างคับ(ผมอยู่แถวๆลาดพร้าวคับถ้าได้ใกล้ๆหน่อยก็จะดีแต่ที่อื่นก็ได้นะคับถ้าพี่ๆรับประกันว่าok) ว่าจะเอาU12ไปทำอะคับ
    พอดีรถมานไม่ได้ใช้มาปีกว่าได้แล้วละคับจอดไว้เฉย(พอคุนพ่อซื้อรถใหม่ก็ทิ้งมันไว้เลย)
    ผมก็เลยว่าจะเอามาใช้แต่รุสึกว่าจาต้องทำใหม่เยอะอยู่เลยอยากหาร้านที่น่าเชื่อถือและราคาโดยประมาณคับ
    แล้วก็เรื่องชุดแต่งด้วยคับมีของอารายบ้างแล้วราคาปามาณเท่าไหร่บ้างเอ่ยว่าจะซื้อมาเสริมหล่อให้มันอะคับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าที่เข้มาให้ความรู้แก่ผม... :D

2. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    เหอๆๆๆๆ ลองโทรมา 086-9029791 ชัวร์

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: อุอุ
    ถ้าคุยถึงขนาดรับประกันงานได้เนี่ย........ น้องโต้ง อย่างผมเนี่ยไม่กล้าจะบอกอ่ะครับ
    เพราะ ตอนที่น้องๆ อย่างผมไปทำ เค้าอาจจะทำดี แต่พอบอกให้ท่านพี่อื่นๆ ไปทำเนี่ย
    เค้าอาจจะทำให้ไม่ดีก็ได้อ่ะครับ.......

เรื่องช่วงล่างรถเนี่ย ส่วนใหญ่ผมเลยจะดูเอง สำรวจเองว่าตรงไหนเสียหายสึกหรอ
    หรือว่าต้องซ่อมแซม แล้วค่อยไปซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนอ่ะครับ......

งานนี้ น้องโต้ง เลยอยากจะบอกว่า ลองตรวจดูช่วงล่างเองก่อนดีกว่าไหมครับ
    ว่ามีส่วนไหนที่ชำรุดเสียหายบ้าง แล้วค่อยมาคุยกันว่า จะเข้าไปทำที่ไหนดี
    เพราะแต่ละที่ มีความชำนาญไม่เหมือนกัน........... ;)

4. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ ใช่เเล้วคับ เอาอย่างที่พี่โต้งพูดเลยคับ ตรงไหนเสีย เเล้วค่อยคุยกันคับ ถ้าอธิบายไปตอนนี้ ไม่รู้จะเริ่มที่ไหนอะคับ อิอิ

5. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมว่าแล้วแต่จะไปเจอช่างแบบไหนอ่ะครับ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อย่าฟังน้องโต้ง มากนะครับ......
    น้องโต้งมานเป็นคนบร้า.............. :D

7. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    บ้าไปเเล้วหลอพี่ อิอิ

8. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ขออย่างเดียวอย่าเข้าร้านดังแถวย่าน อ......... สามพยางค์ ครับ

9. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

หมายถึง อ ต ก ช่ายมะ อย่าเข้านะครับ แถวนั้นมีแต่ที่เที่ยวเยอะ จะไม่ได้เช็คช่วงล่าง:D

ล้อเล่นนะครับ อิอิ

10. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    งืมม

11. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ถ้าเข้าไปแถวๆย่านที่เที่ยว ประเดี๋ยวจะได้เช็คช่วงล่างอย่างอื่นแทนอ่าดิ อิอิ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    น้องโตร้ง บร้าตั้งนานแล้น.......
    พี่โกะ ไม่รู้เหรอ........

อิอิ
    ;):D

:confused::confused::confused::confused:

:D

13. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ของผมก็ยังไม่ได้ทำเลยอ่ะ นิ่งยาว....

14. INAZUMA_TAE

INAZUMA_TAE New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ
    ไว้ผมจะไปดูก่อนว่าต้องเปลี่ยนอะไรมั่งแล้วไว้จะมาขอความรู้ใหม่ครับ
    เอ้อ
    อีกเรื่องคับพี่ชุดแต่งอะคับใครรู้ให้ความรู้แก่ผมทีคับ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D;) อิอิ
    ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ ทำ ค่อยๆ แก้........
    ติดขัดตรงไหน ยินดีให้คำปรึกษา ครับผม.......

อิอิ
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้