ช่วยด้วยครับ เดือดร้อน & กลุ้มมากๆ !!!!!!!!

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย โนนี่, 8 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โนนี่

โนนี่ Guest

0
    0
    0
    เมื่อวันที่ 7 มีนาคมที่ผ่านมาผมได้ไปซ่อมช่วงล่าง ที่ร้าน พรเทพครับ แต่เป็นสาขาที่ ลำลูกกา น๊ะครับ
    อยากรบกวนถามดังนี้ครับคือเบื้องต้นโช้คหน้าเสียทั้ง 2 ตัวหน้าเลย ผมก็ให้ที่ร้าน เปลี่ยนเป็นของเก่ามือ 2
    แล้วตัดสปริงออก 1 รอบของสปริงแล้วทางร้านบอกว่าเขาจะพับด้านบนให้มันจะช่วยให้ลูกปืนไม่หลุด
    (ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกป่าวผมรู้ว่าอันนี้ไม่ควรทำแต่ผมงบน้อยขอให้ช่วยเข้าใจหน่อยนะครับ)
    เรื่องที่ผมอยากถามคือ รถผมตอนวัดความสูง เขาใช้ตลับเมตรวัดจากแมกซ์ ไม่รู้ว่ามาตรฐานป่าว
    แล้วผลออกมาความสูงของรถไม่เท่ากันประมาณ ครึ่งนิ้ว เขาบอกว่ารถอาจจะโดนชนมา (รถผมซื้อมือ 2 )
    จะช่วยตัดสปิงให้มันต่างกันผมดูแล้วก็ต่างกันประมาณ 1 เซน คืออยากทราบว่ามันจะมีผลหรือไม่ แล้วพอ
    นำรถมาตั้งศูนย์มันก็ยังกินซ้ายอยู่นิดๆ ซึ่งตอนเดิมก็ไม่เป็น แต่ก็ไม่รู้ว่าร้านตั้งศูนย์ ดีป่าว แล้วผมก็เปลี่ยน
    อะไหล่ที่ร้านพรเทพดังนี้ ลูกหมากกันโคลงหน้า R =350
    ลูกหมากคันบิด L R = 800
    เปลี่ยนฝาเบ้าโช้คหน้า มือ 2 L = 350
    บูชปีกนก R = 550
    เขาบอกว่าเป็นของแท้หมดจริงป่าวครับราคาเนี้ย (ที่ผมสงสัยเพราะที่ถุงอะไหล่สติ๊กเกอร์ที่แปะมา
    มันไม่ใช่ของ ฮอนด้าเลย แล้วกลับมาล้อหน้าซ้ายยังจะมาดังอีก เซ็งสุด หมดไป 5790 บาท)
    ปล.ผมอยากถามว่าไอ้ที่ซ่อมเนี่ยถ้าเข้าศูนย์เลยประมาณเท่าไหร่
    แล้วไอ้ที่รถด้านหน้าสูงไม่เท่ากันปะมาณครึ่งเซนมีผลไหมหลังจากซ่อมมา
    หรือใครให้คำปรึกษาได้ผมขอเบอร์หน่อยอยากปรึกษาจริงๆๆรบกวนหน่อยนะครับ

2. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    มีสาขาใหม่แล้วหรอครับ

3. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    คับ พี่ใหม่ รู้ว่าอันไหนต้องใช้ของ 0 อันไหน ใช้ของข้างนอกได้ ได้ ครับ ถ้าเข้า 0 ก็ เอา 3คูณที่ไปทำมา อะคับ พี่ใหม่เค้าช่วยเราประหยัดไง คิดมาก เบิก 0 ก็ใช้ประมาณ3ปี เบิกข้างนอกใช้งานก็เท่ากัน แถมถูกกว่าด้วย

ของเราก็ไม่เท่ากัน นะ

แนะนำ ลองไปหาร้านตั้ง 0 ใหม่ดิ ตั้ง 0ไม่ดี หรือเป่า

ตกหลุมดัง กุกๆๆ ปรกติคับ เป็นธรรมดา ของ ES กระด้างด้วย แลกกับความสวย ชอบคับต้องทนเอา
    แนะนำ หาสปิงโหลด ซักชุดดีกว่า ครับ มือสองก็ได้ 3500+-

ยังไงโทร.มาเบียร์ พอรู้เรื่องบาง ครับ 086-319-7085

4. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    ตกลงพี่ใหม่มีสาขาใหม่แล้วช่ายป่ะคับ

5. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    ร้ามซ่อมโช๊คอัพมีอยู่ด้วยกันสี่ร้าน สี่พี่น้อง
    สาขาแรก ถนนสุขสวัสดิ์ เลยทางเข้าวัดครุนอกไปนิดเดียว (บางครุคอนโด) tel. 02-463-4317 ธนาวรรณโช๊คอัพ
    สาขาสอง ถนนสุขสวัสดิ์ เลยทางเข้าประชาอุทิศไปทางวงเวียนใหญ่ ติดกับภัตตาคาร สุดสาคร tel. 02428-6449 พรเทพโช๊คอัพ
    สาขาที่สาม อุดมสุข (อันนี้ไม่ต้องบอกแล้วมั้ง ใครๆก็รู้จัก)
    สาขาที่สี่ ลำลูกกา-ประทุม แถวคลองสี่ tel. 089-668-2799 พรเทพโช๊คอัพ

6. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    อืม ใครรู้ตอบหน่อย มีสาขาใหม่แล้วเหรอ หรือแค่ เจ้าของดันชื่อพรเทพเหมือนกัน

อ้าวดันกดตอบไร่เรี่ยกัน

7. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ไอ้ที่ว่ามีเสียงดังกุกๆ ผมว่ามันไม่ปกติมั้งครับ ผมก็เป็น แต่พอซ่อมแล้วก็หาย ซ่อมที่พรเทพเนี่ยแหละแต่สาขาอุดมสุข
    เรื่องอะไหล่+ค่าแรง ที่ร้านก็จะถูกกว่า แต่ไม่ถึง 3 เท่าหรอกถ้าเปลี่ยนเหมือนๆกัน เด๋ว 0 ไม่มีงานทำพอดี

เรื่องช่วงล่าง ถ้าเป็นอู่นอก ยิ่งถ้ามีสาขาแล้วละก็ ส่วนใหญ่จะมาเสียชื่อก็อีตอนมีสาขา 2 3 4 เนื่ยแหละ อันนี้พูดแบบเป็นกลางเลยนะครับ อย่างพวกละโว้ อะไรพวกเนี่ย เชื่อว่าตอนมีสาขาแรกน่าจะทำดีจนมีชื่อเสียง พอมีสาขา 2 ให้คนอื่นทำ ก็ดูแลไม่ได้เหมือนสาขาแรก เลยกลายเป็นชื่อเสียไปเลย

แนะนำว่าถ้าจะแก้ไข ให้ไปแก้ที่สาขาอุดมสุขดีที่สุดครับ เพราะสาขาอื่นมันก็เหมือนกับเป็นร้านอื่นนะแหละครับ แต่ไม่รู้ว่าพี่เค้าจะแก้ให้ฟรีรึเปล่านะครับ ลองโทรไปถามตามเบอร์ข้างบนอ่ะครับ

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    พี่ใหม่มาแนะนำหน่อย...

9. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    นี่เป็นร้านของพี่น้องพี่ใหม่หรอคับ เคยขับผ่าน

10. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    การตัดสปริงปกติมันก้อมีผลแน่นอนอยู่แล้วครับจะตัดให้มันเท่ากันก้อคงเป็นไปไม่ได้
    แล้วปกติรถรุ่นนี้มันก้อเอียงด้นใดด้านนึงอยู่แล้ว ด้วย ลองหาร้านตั้งศูนย์ดีๆให้เค้า
    เช็คดูอีกอย่างหาซื้อสปริงโหลดใส่ซะ สปริงตัดเอาแน่นอนอะไรไม่ได้หรอกครับ

11. Alert

Alert New Member Member

264
    37
    0
    พี่ใหม่ชื่อ ธนพัฒน์ ครับ

12. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    เข้าศูนย์ก็ดีเหมือนกันนะคับ มีรับประกันด้วย

13. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    ตอบหน่อยย เก็บข้อมูล

14. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า จ ะ ไ ป ทำ ผ ม ว่ า ไ ป ทำ ที่ ส า ข า อุ ด ม สุ ข ดี ก ว่ า คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้