ไอัตัวนี่..มันคืออะไรคัฟมีสายหลุดออกมา1สายคัฟ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย โน๊ต ซาร์ปากช่อง, 25 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ไอัตัวนี่..มันคืออะไรคัฟมีสายหลุดออกมา1สายคัฟ และสายที่หลุดต้องไปต่อตรงไหนคัฟพี่ๆๆผมงงคัฟ ขอดูตัวอย่างบ้างนะคัฟ...รถผมเครื่องคาร์บู

1. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    สายอาดาศมั่งถ้าจำไม่ผิด

2. แล้วมันต่อกับอะไรคัฟพี่

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น่าจะตัวชดเชยรอบนะคับตัวนี้

4. เวลาเปิดแอร์รถรอบตกคัฟเวลาแอร์ตัดรอบสูงขึ้นคัฟ ..แต่ผมไม่รุจะไปต่อตรงไหนคัฟปัญหา

5. ตัวชดเชยรอบแอร์ครับ ต่อกับคอไอดีครับ สายพว่งคับ เซนเซอร์ คอมครับ เปนโซลินอย 12vครับ

6. อ๋อขอบคุนคัฟจะลองดูคัฟพี่

7. สรุปผมยังหาที่ต่อไม่ได้เลยคัฟ

8. หลุดฝั่งใหนครับ มองไม่ชัด

9. เสียบได้เลยพี่. รูบนล่างก็ได้

10. แวคคั่มแอร์. ชัวๆ

11. สายที่หลุดนี้

12. ต่อเข้ารูนี้

13. ตรงที่หลุดอ่ะคัฟผมดึงออกมาถ่ายรูปคัฟแล้วปลายอีกด้านไปเข้าตรงไหนคัฟพี่ Arroon Techasutham

14. ผมใช้เครื่องคาร์บูน่ะครับ หาดูน่าจะอยู่แถวๆคอไอดี

15. เส้นที่ผมถืออ่ะคัฟต่อกับอะไร..ตรงไหนคัฟ

16. เส้นนึงไปที่ตัวชดเชยรอบ เส้นนึงไปที่แถวๆคอไอดี

17. อ๋อคัฟเดียวพรุ่งนี่จะลองดูใหม่คัฟพี่ขอบคุนคัฟ

18. สวิทตัด-ต่อแวคค่ัม

19. กะเปาะชดเชยรอบ

20. บริเวณคอไอดีใต้กรองอากาศ

21. น่าจะตัวนี่ละคัฟของผมไมีสายเลย.. ขอบคุนคร้าฟพี่

22. สำคัญเลยนะตัวนี้ สั่นทั้งคัน ^^

ตามที่พี่Arroon Techasutham บอกเลยครับ ผมไม่มีตัวอย่างชัดแจ้ง แต่อธิบายได้ เคยซ่อม ให้ หลายคันแล้วในคลับ มีรูปประกอบขนาดนี้ สุดยอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้