ผมขับ NV VAN เครื่องGA15 มีปัญหาคือ ไม่เปิดไฟหน้าเครื่องปกติดีทุกอย่าง แต่พอเปิดไฟหน้า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บังรอน แก่นจันทร์, 30 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมขับ NV VAN เครื่องGA15 มีปัญหาคือ ไม่เปิดไฟหน้าเครื่องปกติดีทุกอย่าง แต่พอเปิดไฟหน้า มีอาการรอบเครื่องไม่นิ่ง เดินไม่เรียบ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ ขอปรึกษาหน่อยคับ....

1. เบื้องต้นลองค้นในกูเกิลก่อนนะครับ

2. ขอบคุนคับ

3. ความคิดผมนะ ไฟชารจไม่พอ(รึป่าว) ไดชารจอาจเสียมั้ง รอกูรูมาฟันธง อีกทีครับผมมมม

4. ขอบคุนคับผม

5. กูรูมาหน่อยค่ะ อาการนี้อยากรู้เหมือนกัน ^^

6. เป็นใด้ว่าชาร์ตไฟอ่อนไฟอาจไม่พอ

7. น่าจะไฟชาร์จน้อยไป ลองง่ายๆ ปิดอุปกรณ์ไฟฟ้าทั้งหมด เปิดไฟใหญ่ก่อนเพื่อน เครื่องนิ่งไหม จากนั้นค่อยๆ เพิ่ม เช่น แอร์ -พัดลมเบอร์ 1 เป็นไง ,เบอร์ 2 เป็นไง ,เบอร์ 3 เป็นไง ต่อไปก็เครื่องเสียง ,ใบปัดน้ำฝน เอาให้หมด เพื่อดูว่าโหลดสูงสุด แล้วไดจ่ายพอหรือเปล่า อีกอย่าง ไฟชาร์จอาจพอ แต่ว่า ไฟหน้ามันไปลากมาจากสวิทซ์กุญแจหรือเปล่า ไม่ได้ลากตรงจากแบต แบบนี้มีปัญหาแน่

8. ขอบคุนคราป

9. เครื่องคาร์บู หรือหัวฉีด ติดแก็สไหมคับ ถ้าติด เป็นเฉพาะใช้แก๊สหรือยังไงขอรายละเอียดนิดนึง

10. เครื่องหัวฉีดคับ ไม่ติดแก๊ส

11. เป็นที่ระบบ ชดเชยรอบ ขึ้นอยู่กับว่า เป็นตั้งแต่ตอนวางเครื่องใหม่ๆเลยรึป่าว ถ้าเป็นตั้งแต่วางเลย ก็คือช่าง วายริ่งไม่ครบ แต่ถ้าตอนวางมาใหม่ปกติ พึ่งจะมาเป็น ก็ระบบชดเชยรอบมีปัญหาหรือเสีย อะครับ

12. ใช่คับเพิ่งวางเครื่องมาใหม่คับ

13. พึ่งวางเสดเลยใช่ไหมครับ

14. งั้นก็น่าจะ วายริ่งไม่ สมบูร แล้วละครับ

ขอบคุนคับมากๆคับ เดี่ยวให้ช่างเช็คดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้