ตอนนี้พี่ ๆ เพื่อน ๆ maintainance รถที่อู่ไหนกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Van de Trust!!, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    พอดีว่าอู่เก่าที่เคยเข้า .. หลังสุดทำผมงอนอ่ะครับ เลยอยากถามพี่ ๆ ว่าทำที่ไหนกันมั่ง เผื่อว่าไม่ไกล ผมจะไปด้วยคนครับผม ^^ ชี้แนะทีนะครับ ๆๆ งุ๊งิ๊ ๆ

2. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    อู่พี่สุนทรครับ อยู่แถวประชาชื่น (เซียน3S)ครับ

3. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    งานเฉพาะทางก้อ พี่พร
    งานทั่วไปก้อแถวบ้าน ครับ

4. imp

imp New Member Member

31
    1
    0
    พี่ลิ้มครับ

5. Modernsite

Modernsite New Member Member

9
    1
    0
    ร้านพี่หนุ่มcsคับ บริการดี ซ่อมดี มีจระเข้ด้วย:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มีนาคม 2008
    absolutfreak ถูกใจสิ่งนี้
  6. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    พี่หนุ่ม

ผมไปนั่งดูจระเข้

7. MuJa

MuJa New Member Member

11
    1
    0
    พี่หนุ่ม CSคับ
    ส่วน จระเข้นี่ตัว เริ่ม โตแล้วนะคับ

absolutfreak ถูกใจสิ่งนี้
  8. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    นี่ไปอู่พี่หนุ่ม เพราะจะไปแกล้งไอ้เข้กันป่าวเนี่ย

9. Van de Trust!!

424
    9
    0
    ขอบคุงพี่ ๆ มาก เลยฮะ ^^

10. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    พี่หนุ่ม cs คับ รับประกันดีคับ ผมทำแอร์เข้าไปหลายรอบสงสัยจะขาดทุนกับรถผมแล้วมั้งคับ แถมให้พี่หนุ่มให้อาหาร ไอ้เข้โชวด้วยคับ

ส่วนตอนนี้ รถผมอยู่ที่พี่เอกการราจอะคับสำหรับทำรถแรงคับพอดีไปคุย คุยไปคุยมาถูกคอเลยให้พี่เอกทำให้เลยอะคับ สเต็ป ลูกก้านคับ อิอิ

11. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    หา เดี๋ยวนี้มีจระเข้ ด้วยเร้อ...

12. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ตอนนั้นไปใส่ Blow Off ไอ้เข้ยังตัวเล็กๆอยู่เลย ตอนแรกนึกว่าของปลอม พี่หนุ่มจับขึ้นมาให้ดูแล้วต๊กกะใจเลย!!! ของจิง ตอนนี้ตัวใหญ่แค่ไหนแล้วหว่า...

ก้เข้าไปทำอู่พี่หนุ่ม พี่ลิ้ม(ใกล้บ้าน) อู่พี่โด่งว่าจะไป ไม่เคยได้ไปซักที เพราะไม่รุอยู่ตรงไหน ฮ่าๆ เคยทำอีกอู่ก้เทอร์โบไดนามิคอ่ะค่ะ :) แต่อู่นี่ตอนนั้นลืมต่อสายแวคคั่มเข้ากะท่ออินเตอร์ใหม่ สงสัยลืม...

13. absolutfreak

123
    0
    0
    ตอนนี้พี่หนุ่มตอนกลางวันทำอู่

ตอนกลางคืนส่องกบ จับให้ไอ้เข้กิน

14. Van de Trust!!

424
    9
    0
    5555+ เข้น่ากัวจังงับ ขอขอบคุงพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านเลยนะงับ เย้

15. อู่ซ่อม

อู่ป๋าหรั่งAPIก็ได้ครับ รู้จักมั้ยเอ่ยส่วนใหญ่เดี๋ยวนี้เด็กรุ่นใหม่จะไม่ค่อยรู้จักกันแล้ว แกทำจบไม่ดองรถเหมือนบางอู่ที่ผมเคยไปซ่อมแม่นดองเป็นเดือนเลยออกมาแอร์รั่วเลยเข้าไปตอนแรกก็ยังดีๆ(แม่นอยู่แถวโจ๊กกองปราบเดากันเอาเองนะจ๊ะ)ย้ายมาหลายที่แต่จบที่APIอู่ป๋าแกอยู่ซอยวิภาวดี20แถวตึกการบินไทยเบอร์โทร081-6218712ลองดูนะครับแล้วจะมีความสุขอยากขับMR2ไปนานๆเหมือนผมจ้า

16. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    อู่ พี่ลิ้ม กับ ป๋าหรั่ง อยู่หนใดครับ

17. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    อู่ พี่ รุ่ง คับ ส่วน มาก ก้อ มา เอา ของ ที่ นี่ อ่า คับ แต่ พัก นี้ ทำ แต่ j 55+

ม่าย ด้าย เข้า มา นาน ^_^

18. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    รถสวยเหนือคำบรรยายเลยนะเนี่ยยยพี่ป๊อป :cool:

19. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    อู่พี่ลิ้ม อยู่ตรงตลิ่งชัน ซอยสวนผักอ่ะค่ะ :)

20. PoP_NaRaKa

197
    1
    0

แหะ ๆๆๆ ม่ายหรอก น้อง เอ๋ บาย ดี น๊า :cool:

21. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    บายดีค่ะพี่ป๊อป อยากขับ FD มั่ง ฮ่าๆ :D

22. louiss

louiss Guest

0
    0
    0
    mr2

คิดถึงน้องเอ๋จังครับ

23. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    เอ๊ะ...มันยังไงอยู่ ใครเอ่ย Log-In สิคะ :confused:

24. PoP_NaRaKa

197
    1
    0
    .. ซื้อ เลย 555+ :D

25. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    พูดง่ายดีเนอะพี่ป๊อป ฮ่าๆ แต่อยากได้!!!

26. aongg

aongg Guest

0
    0
    0
    mr2

เมื่อไหร่น้องเอ๋จะเข้าไปอู่ลิ้มอีกครับ
    คิดถึงมากๆเลย แล้วเจอกันน่ะครับ

27. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    เอ๊ะโอ :confused: คิดถึงเอ๋ก้ต้องคิดถึงแฟนเอ๋ด้วยนะคะ :cool:

28. SiTh_omac

SiTh_omac New Member VIP

795
    11
    0
    .
    .
    .
    อย่าลืมคิดถึงพี่ชายน้องเอ๋ด้วยนะครับ :D:D:D

29. อู่API

อู่ป๋าหรั่งของผมเดี๋ยวผมจะบอกทางไปแบบละเอียดยิบๆเลยจ้า เพื่อนๆรู้จักโรงเรียนเซนจอห์นกันมั้ยครับ ผมจะเริ่มจากหน้าเซนจอห์นนะเพื่อนๆก็ตรงไปผ่านตึกการบินไทยไปจนเจอปั๊มน้ำมันเปโตรนาสจะมีป้ายซอยวิภาวดี20ติดกับปั๊มเลย เพื่อนๆก็เลี้ยวซ้ายเข้าซอยไปเลยจ้าแล้วก็ตรงเข้าไปจนสุดซอยจะเจอป้ายบ้านแมกไม้มันเป็นหมู่บ้านน่ะเพื่อนๆก็เลี้ยวซ้ายตรงนั้นนะแล้วก็ตรงไป ตรงไปนิดหน่อยสังเกตขวาจะมีป้ายโรงเรียนแย้มสะอาดเล็กๆสีเขียว อย่าขับเร็วมากนะครับเพราะถ้าขับเร็วมากเดี๋ยวช่วงยกคันเร่งแล้วโบออฟมันคายดังจะตกใจกันจนลืมเลี้ยวได้แต่ถ้าใครโบออฟแตนดาร์ดก็แล้วไป โทษทีครับไอ้อ้วนมันนอกเรื่องซะงั้น ต่อเลยละกันพอตรงมาจนเจอป้ายโรงเรียนแย้มสะอาดสีเขียวเล็กๆอยู่ขวามือก็เลี้ยวขวาเลยครับเสร็จแล้วก็ตรงไปเลยจนสุดซอยจะเป็นโค้งบังคับเลี้ยวขวานะก็เลี้ยวขวาเลยครับจากนั้นก็ตรงต่อไปนิดเดียวย้ำเลยครับว่านิดเดียวจริงๆจะมีซอยอยู่ซ้ายมือพอดีผมจำป้ายซอยไม่ได้ว่าซอยอะไร ซอยนี้แหละเพื่อนๆก็เลี้ยวซ้ายเลยครับพอเลี้ยวแล้วก็มองไปทางขวามือเลยหน้าอู่จะมีถังขยะวางอยู่ เฮ้อ!ถึงจนได้ จะเจอลักษณะคล้ายเป็นบ้านนะประตูเหล็กสีเทาๆไม่ต้องตกใจนะว่าอู่อยู่ไหนเพราะหลังประตูสีเทานั่นแหละจะเต็มไปด้วยอะไหล่3sและอี่นๆ(อะไรไม่มีป๋าก็หาให้ได้) บอกเคล็ดลับนิดนึงครับอยากซ่อมเมื่อไหร่โทรนัดป๋าเค้านิดนึงนะไม่ใช่ว่าป๋าเค้าหยิ่งหรอกจ้าแต่ว่าอู่นี้จอดรถได้เต็มเหนี่ยวแบบร่มๆไม่โดนแดดโดนฝนหมาไม่ฉี่ใส่ล้อไฟหรี่ไม่โดนตบเลยนะครับได้เพียง3คัน ป๋าเค้าจะทำทีละคันไม่ดองเหมือนมะม่วงเพราะมันเป็นรถไม่ใช่มะม่วง ถ้าดุ่มๆมาเลยอาจไม่มีที่จอดแล้วจะไม่ปลอดภัยคร้าบพี่น้อง! สุดท้ายนี้ผมอยากฝากบอกเพื่อนๆว่าผมไม่ใช่ลูกชายป๋าเพราะป๋ามีแต่ลูกสาวแล้วผมก็ไม่ใช่แฟนของลูกสาวป๋าด้วยเพราะผมมีแฟนอยู่แล้วแต่ที่ผมแนะนำให้เพื่อนๆมาที่นี่เพราะของเค้าดีจริงๆป๋าหรั่งนิสัยดีมากๆน่ารักมากๆฝีมือก็ดีอะไหล่ก็เยอะ เอาเป็นว่ามาลองดูกันนะครับไม่ดียังไงก็มาด่าผมนะอย่าไปด่าป๋าเค้าเพราะเค้าไม่ได้ใช้ผมมาบอก ผมมาบอกเองครับ(ป๋าหรั่งเบอร์081-6218712)รักคนใช้รถMR2ทุกๆคนนะครับ จุ๊บๆ

30. aongg

aongg Guest

0
    0
    0
    mr2

คิดถึงทั้ง2คนแหละครับ
    ก็แหมน้องน่ารักซะอย่างนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้