ช่วยด้วยคับคิดว่าช่วงล่างผิดปกติ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย น้องใหม่หัดขับ B14, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วคับ คือเวลาขับรถซักประมาณความเร็วซัก 40 แล้วเข้าโค้งขวามันมีเสียงดังครืดๆๆ แต่ถ้าเข้าโค้งซ้ายจะไม่ค่อยดังครับ หรือไม่ก็เวลาวิ่งช้า ๆ บางทีก็ดังคับ มีพี่คนใดชี้แนะได้บ้างคับผม อะไรมันจะเจ๊งหรือเปล่าคับเนี่ย ไม่รู้จะเสียตังค์เยอะหรือเปล่ารบกวนพี่ๆ ให้คำตอบด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    อะไร มันมาสีล้อรึ เปล่า

ลอง ก้ม ดู ยัง ครับ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แบบที่พี่หนุ่มบอกก้อาจจะเป็นซุ้มบังโคลนด้านในมันหลุดลงมาสีกับล้อรึเปล่าครับ

ตอนปีนลูกระนาดมีเสียงรึเปล่าครับ

3. ขอบคุณมากครับพี่หนุ่มดูแล้วไม่มีอะไรสีเลยครับ งืมเรื่องเสียงอธิบายลำบากเหมือนกันกัน คือเสียงมันจะดังเวลาอย่างเช่นกำลังชะลอตัวจะติดไฟแดงนะคับ เวลาวิ่งเร็ว ๆ นี่ก็หอนเลยคับเลยคับ คือว่าสงสัยว่าไม่ลูกปืนก็เพลา อะไรซักอย่างนะคับ ใครก็ได้ช่วยทีนะคับ ขอบคุณอีกครั้งครับผม

4. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ดังตอนชลอก็น่าจะจัวหวะเลียเบรก ถ้าหอนก็น่าจะเป็นลูกปืนนะครับ

5. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ของผมก็เคยดังเวลาวิ่งออกตัวก็ดัง เลี้ยวก็ดัง ไปให้ช่างดูเหล็กแท่นเครื่องมันชนกับตัวถังอะครับพอจับแยก เงียบสนิทลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้