พี่ๆคับวันนี้ผมวิ่งออกมาได้สัก10กิโลเกจความร้อนมันขึ้นมาเลยคับผมเลยจอดเปิดดูปรากฎว่าหม้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Boyza Shinobu, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boyza Shinobu

Boyza Shinobu Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับวันนี้ผมวิ่งออกมาได้สัก10กิโลเกจความร้อนมันขึ้นมาเลยคับผมเลยจอดเปิดดูปรากฎว่าหม้อพักน้ำแห้งรอให้มันเย็นผมเลยเติมน้ำแต่เช็คดูสายยางดูหม้อน้ำก็ไม่รั่วพอวิ่งไปสักพักเป็นอีกคับน้ำในหม้อพักเกลี้ยงอีกมันเป็นเพราะอะไรคับแก้ยังไง

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เช็คดูคับว่าน้ำมีรั่วที่ไหนไหม เช็คพัดลม ว่าหมุนไหม

3. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    ไม่มีรั่วคับ

4. ฝาหม้อน้ำ น้ำดันออกถังพักป่าว

5. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    ตอนผมเปิดออกมารอบสองมีน้ำพุ่งดันออกมาตรงรูระบายไอน้ำของหม้อพักน้ำคับ

6. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    เป็นที่วาล๋วน้ำรึป่าวคับตอนผมเติมน้ำที่หม้อน้ำมันก็เต็มอยู่นะคับแต่หม้อพักมันลงไปจนก้นเลยคับ

7. น้ำเวียนดีหรือป่าวให้เปิดฝาหม้อน้ำแล้วติดเครื่ิองดูว่าน้ำฟุ่งออกหรือใหลออกเบาๆ

8. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    ถ้ามันออกเบาละคับ

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    รถใช้แก็สไหมคับ น้ำหม้อน้ำได้เิมน้ำยาหล่อเย็นด้วยไหม

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แล้วพัดลมได้เช็คไหมว่าหมุนรึป่าวหรือหมุนอ่อนแรง

11. เยอะนะหม้อน้ำ

12. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    ใช่แก๊สคับ หล่อเย็นด้วยคับ พัดลมก็หมุนแรงอยู่คับ

13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองหาเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูคับ หรือวาล์วนน้ำตาย

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองหาเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูคับ หรือวาล์วนน้ำตาย

15. Varit Sukpirom

Varit Sukpirom Guest

0
    0
    0
    พี่เอของผมเดวตัดเดวไม่ตัด งงจะเอางัยดี

16. Boyza Shinobu

0
    0
    0
    แก้แล้วคับเป็นที่หม้อน้ำตันกำลังให้ช่างล้างอยู่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้