คือ..อยากแบ่งปันความรู้นะครับ #ปัญหาเรื่องน้ำในหม้อน้ำรถยนต้#...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เครื่องจักร์ สีดำ, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    คือ..อยากแบ่งปันความรู้นะครับ #ปัญหาเรื่องน้ำในหม้อน้ำรถยนต้# คือว่าน้ำในหม้อน้ำนะครับตอนที่เครื่อง ร้อนจะดันออกและจะดูดกลับเข้าตอนเครื่องเย็น ปัญหาคือถ้าฝาหม้อน้ำดีก็ไม่มีอะไรแต่ถ้าเสียบางครั้งไม่ดูดกลับทำให้น้ำในถังภักเต็มแต่ในหม้อน้ำแห้งทำให้ความร้อนขึ้นเครื่องพังก็เป็นใด้เพราะฉะนั้นควรหมั่นสังเกตุและตรวจเช็ค

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยคับหลายๆคนจะมองข้าม หรือไม่เคยสังเกตุหรือเปิดฝากระโปงรถดูเลย

2. บางคนเปิดกระโปรงแต่ไม่รู้ว่าจะดูอะไร

ผมนี่เปิดก่อนยัด เย่ย ก่อนสตารท ทุกครั้งที่จะออกเดินทางทุกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้