สอบถามหน่อยครับพีๆพอดีรถผมความร้อนขึ่นๆลงๆพอจอดรถพักให้เครื่องเย็นเปิดฝาหม้อน้ำออกน้ำหา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย สุทธิผล สัตะคม, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับพีๆพอดีรถผมความร้อนขึ่นๆลงๆพอจอดรถพักให้เครื่องเย็นเปิดฝาหม้อน้ำออกน้ำหายไปประมาร1ลิตรมาดูทีหม้อพักน้ำเติมเลยดูตามท่อก็ไม่มีรอยรั่วหม้อน้ำก็ไม่รั่ววิ่งประมารสองร้อยกว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับขอบคุณลวงหน้านะครับ

1. ถ้าไม่ฝาหม้อน้ำเสีย ก็วาล์วน้ำตาย อะครับ น้ำถึงดันออกไปหม้อพัก

2. ขอแก้ไขครับสองร้อยกว่าโลครับ

3. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    รอผู้รู้ดีกว่า

4. Boyza Shinobu

Boyza Shinobu Guest

0
    0
    0
    ผมเป็นเหมือนกันคับตอนนี้ยังหาแก้อยู่

5. ฝาหม้อน้ำนะ

6. นี่ก็หม้อน้ำ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อาการเหมือนวิ่งไกลแล้วน้ำในหม้อน้ำพรองทำให้ความรัอนขึ้น ถ้าแบบนี้ต้องมีรั่วมีซึมเล็กๆตรจุดไหน

8. ตามอาจารเอ ครับ รอยน้ำรั่วเล็กๆ มันยากที่จะเหนได้ง่าย แต่ก้ไม่ยาก แต่ถ้ารั่วท่อเส้นหลังเครื่องก้ยากหน่อยร่ะ ที่จะเหนได้ง่าย

9. รถติดแก๊ส ไหมครับ ...ผมเคยเจอ คือ น้ำซึมออกจากข้อต่อท่อของหม้อต้มแก๊ส ตอนเครื่องเย็นไม่มีปัญหา แต่พอเครื่องร้อน น้ำดันออก ...(ปล.ขับมาร้อนๆ สงสัยเลยเปิดฝาโปรงดู ...หยดติ๊กๆเบย) ลองดูนะครับ ปัญหารถทุกคันอาจไม่เหมือนกัน แต่จะคล้ายๆ กัน ...^_^

10. เดียวรองดูรอยรั่วตามท่ออีกทีครับรถติดแก๊สครับ

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ได้เติมน้ำยาหล่อเย็นด้วยไหมคับ จะช่วยให้เห็นคราบน้ำง่ายขึ้นถ้าเติม

12. ตามอาจารเอไปครับ จะเหนสีจากน้ำหล่อเยนที่ไหลซึมออกมาครับ ง่ายต่อการสังเกตุเหน

13. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ตามผมมาทำไมคับ ผมหลงทาง.....

14. ดีนะครับ ผมหล่อทั้งวัน ไม่หล่อเย็น ...ฮิ้ววววว ... แหะๆ ...^_^

15. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เง้อออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้