ถ้าติดเครื่องไว้เวลาจอดรถแล้วเครื่องสั่นๆ บางครั้งก็ดับเลย (ใช้แก็ส)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 3 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าติดเครื่องไว้เวลาจอดรถแล้วเครื่องสั่นๆ บางครั้งก็ดับเลย (ใช้แก็ส) พอเปลี่ยนเกียร์ว่างถึงจะหายสั่น เป็นที่อะไรได้บ้างครับ

1. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    คลัชหรือปล่าวครับ รอผู้รู้ อิอิ

2. ขับรถ กังวลมากเวลา ชะลอหรือหยุดรถ วันนี้รถดับกลางถนนมา 3 รอบแล้ว

3. Jom Open Zii

0
    0
    0
    รถของผ่มถ้าอาการแบบนี้ เป็นเพราะแกสหนาครับ แต่มันใม่เกี่ยวกะเกียร์เลย (เครื่องคาบู)

4. ดับกลางถนนอีกแล้ว ร้อนมากกก

5. Jom Open Zii

0
    0
    0
    โอ่ววว เครื่องใม่ปกติแล้วครับความร้อนขนาดนั้น

6. Jom Open Zii

0
    0
    0
    จอดรอเครื่องเย็นดูน้ำหม้อน้ำเลยครับ

7. Ekachai Siriya

Ekachai Siriya Guest

0
    0
    0
    สงสัยหม้อน้ำตันไม่ก็วาวล์น้ำเสียรถผมก็เคยเป็นรองดูครับ

8. พัดลมทำงานหรือป่าวคับ

9. แก๊สดูดหรือ หัวฉีดครับ น่าจะอาการแก๊สบาง

10. งานงอกครับ ทิ้งรถไว้ให้เย็นแล้ว ก็ยังสตาร์ทไม่ติดเลย ไฟแบบนี้เป็นยังไงบ้างครับ

11. Jom Open Zii

0
    0
    0
    ดูน้ำมันเครื่อง กับน้ำหม้อน้ำดูครับ ว่าสีเป็นยังใง

12. อาการน่ากลัวจัง

13. Ekachai Siriya

Ekachai Siriya Guest

0
    0
    0
    ขนลุกเลยอะ

14. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลองตรวจสอบก่อนเลยคับน้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำ พัดลม

15. ขนลุกครับ เวลานี้ 00.20 ยังอยู่ที่เดิม ตั้งแต่ 6 โมงเย็นครับ แก้ปัญหาไม่ได้ มีคนผ่านมาช่วยหลายคนแต่ก็ไม่ผ่านครับ

16. สุดท้ายรอรถยก

17. Jom Open Zii

0
    0
    0
    RIP ครับถ้ายังสตาดใม่ติด แล้ว น้ำมันเครื่องกับน้ำหม้อน้ำหล้ะครับบ

18. ทีแรกเลย หม้อน้ำแห้ง จนดับแล้วสตาร์ทไม่ติด เลยทิ้งไว้ให้เย็น มาเติมน้ำทั้งหม้อน้ำและกล่องพักน้ำก็ยังร้อน ดูพัดลมไม่หมุนก็ต้องเปิดแอร์ครับ เครื่องติด แต่พอออกตัวมาได้ไม่เกิน 10 เมตร ดับอีก กลุ้มมากครับ

19. ถังพักน้ำมันรั่วด้วยครับ ตอนนี้เครื่องไม่ร้อน แต่ก็ไม่ติดแล้ว

20. หาช่างเลยดีกว่าครับเดียวจะไปกันใหญ่อิอิ

21. Jom Open Zii

0
    0
    0
    ผ่มคิดว่าน้ะครับ ตอนแรกที่พี่เติมน้ำ น้ำมันยังอาจใม่เต็มระบบ ทำให้วาวน้ำใม่เปิด พัดลมใม่ทำงาน ซึ่งก้ใม่ต่างกับใม่มีน้ำซ่ะเท่าใหร่เลย มันก้เลยฮีตจนน๊อค ปล ของผ่มก้ขับจนดับ ท่อน้ำแตก ไล่รับบน้ำกันเแ็นชั่วโมงเลยกว่าจะปกติ (ผิดถุกขออภัยด้วย ตามความรู้เด็กบ้ารถอายุ17)

22. ครับเรียกรถยกไปอู่ครับ โดนไป 1500 จากวรจักร ไปศรีนครินทร์ ช่างซ่อมเสดบอก เปลี่ยนเซนเซอร์น้ำ หัวเทียน และอุดถังพักน้ำที่รั่วครับ โดนอีก 1200 สุดท้ายออกมา สตาร์ทติดยากแน่ก็ติด วิ่งๆแก็สไป ดับ ต้องเปลี่ยนเป็นน้ำมันวิ่งได้ ช่างบอกกล่องคอนโทรลแก็สมีปัญหา เด๋วพรุ่งนี้จะไปเปลี่ยนครับ

โอ้โหแย่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้