###เรื่องน่าเศร้าของ คนคนนึงช่วยผมทีว่าต้องทำไงต่อ #######

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย -2 BM THE RING-, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า ผุ้ชายคนนึง รัก ผู้หญิงคนนั้นมาก แต่
    มันก้อมีเหตุการณ์ทำให้เราต้องแยกจากกัน โดย ที่ เราไม่สามารถกลับมารัก
    กันเหมือนเดิมได้อีก มันเป็นเรื่องที่น่าเศร้า แต่ก้อไม่รุ้จาเล่าให้ใครฟัง
    นอกจากเพื่อนๆ พี่ๆ ชาว E36 ว่าถ้าเรารักใคร แล้วคนนั้นรักเรามากๆ เรา
    ก้ควรจะรักษาเขาไว้รักษาความรักนั้นไว้ให้ดีที่สุดนะครับ แล้วไม่งั้นจาเสียใจ
    ภายหลัง
    แล้วมันก้อเกิดขึ้นกับผมจิงๆ
    การที่เรารักใครนานๆ อยู่ด้วยกันมานาน มันทำให้เราได้รู้จักคำว่าผูกพันครับ
    มีอยู่ครั้งนึงเราทะเลาะกันด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง
    คนนึงเสียใจ จากคำๆนึงซึ่ง บาดใจเขา แต่ตอนเลิกกันใหม่ๆเขาก้อยัง
    โทรหากันอยู่เรื่อยๆ เราก้อยังคุยกันเหมือนเคยเพราะความรักนานแสนนาน
    แต่พอเวลาผ่านไปซักสองสามเดือน เวลาทำให้เรา
    และเพราะเป็นความโง่ของผมเองด้วยที่ชะล่าใจว่าเขาคงไม่มีใครหรอก
    จึงทำให้เป็นช่องโหว่ของการผูกสัมพันครั้งนี้
    ต้องห่างกัน และในที่สุด เขาก้อเริ่มมีคนคนนึงเข้ามาในชีวิตซึ่งตอนนั้นเอง
    ทำให้เราได้รู้สึกเสียใจมาก ที่เราปล่อยเวลาให้ร่วงเลยไปจนทำให้ความ
    สัมพันของเรา ห่างกันเรื่อย แทนที่จะเชื่อมความสัมพันมันให้แน่น
    แต่เราสองคนดันทำให้มันห่างเหินเรื่อยๆ จนครั้งสุดท้ายเขาโทรมา
    บอกว่า เรามีคนใหม่เข้ามาในชีวิตแล้วนะ ซึ่งช่วงนั้นเองทำให้ผม
    สะเทือนใจเลยว่า นี่ผมกำลังทำไรอยู่ซึ่งเขามาบอกเราว่า
    เธอจาคุยกับเราต่อไปหรอ ในเมื่อเรามีคนใหม่หนะ
    ผมบอกเขาไปว่า การที่เรารักใครซักคนมากๆมันย่อมให้กันได้ทุกอย่าง
    ไม่ว่าเธอจาเป็นยังไงขอให้ได้ยินเสียงเธอในวันนั้นก้อพอ
    แต่มันอาจจะเป็นคำพุดของคนคนๆนึงที่โง่มาก
    มันอาจจะเจ็บมาก ใช่มั้ยครับ
    ตอนนี้ผมไม่รู้ว่าจะทำไงต่อไป
    อ้างว้าง......อยู่คนเดียว........ทั้งที่เคยมีเค้าอยู่
    ตื่นมาก้อเจอหน้ากัน........กลับมาก้อเห็นหน้ากัน
    มีคนคอยดูแล ........แต่วันนี้มันหายไปทุกอย่าง
    เห้อ..........น่าเสียดายวันเหล่านี้นะครับ :cry:

2. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    ก้ออยากจาเตือนว่า รักคนที่เขารักเรามากๆครับ อย่าทำให้อะไรดีมันต้องจากกันไปเลย
    แล้ววันนั้นมันจะไม่สามารถกลับมาได้อีก

3. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    โอ๋ๆๆ อย่าไปเครียดงับ ส่วนของผมตื่นมาก้อเจอแต่หมอนข้างและพ้าห่ม ค้าบ

4. T.Race

T.Race New Member Member

259
    28
    0
    หุๆ ผมก้อเคยเป้น เศร้า....

5. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    แย่จัง อ่านแล้วเศร้า

6. G.@.l.f. e36

[email protected]. e36 New Member Member

336
    8
    0
    อย่าไปเศราเลยคับ ลูกผู้ชายเดินหน้าต่อไปคับ

7. AonE36

AonE36 New Member Member

221
    0
    0
  8. Fool again

Fool again New Member Member

281
    6
    0
  9. win01

win01 New Member Member

7
    0
    0
    เท่าที่อ่านนะเด็กๆเจอมาหนักว่านี้เยอะเป็นรักครั้งแรกสุดๆ (อายุตอนนั้น 28) ไม่ได้ซ้ำเติมนะแค่อยากบอกว่าชีวิตเป็นของเรายังไงเราก็ต้องเดินต่อไปไอ้เรื่องไม่คิดน่ะไม่มีทางเวลาเท่านั้นที่ช่วยได้เดี๋ยวก็ลืมเชื่อดิยิ่งมีคนใหม่แล้วดีกว่าเก่านะลืมเอาง่ายๆแถมกลับมาคิดว่าตอนนั้นกรูเป็นบ้าอะไรว๊ะไร้สาระฉิบเป๋งขออย่างเดียวอย่าปิดกั้นตัวเองแค่นั้น ตอนนี้คุณอาจไม่เชื่อแต่เมื่อเวลานั้นมาถึงคุณจะรู้

10. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เห็นด้วยคับคอนเฟิร์ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้