ตอนนี้รถกู้ภัยทุกสังกัดทุกหน่วยงานถูกจับตาจากเจ้าหน้าที่ตำรวจเป็นพิเศษ

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย E20MHG, 18 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    รถกู้ภัยเป็นที่ถูกจับตาจากเจ้าหน้าที่ตำรวจเป็นพิเศษในช่วงนี้เนื่องจากเหตุการณ์ที่พอทราบกันแล้ว พี่น้องคนใดมีวัตถุผิดกฎหมายหรืออาวุธกรุณาเอาออกจากรถเพราะได้ไม่คุ้มเสีย และปฎิบัติงานใช้ความระมัดระวังเหตุกระทบกระทั่งที่จะเกิดขึ้นในบางพื้นที่ด้วย หวังว่าสมาชิกของ RCT จะไม่มีเหตุการณ์ปรากฎดังข่าวนะครับ ...

ส่วนสมาชิกท่านใดก่อเหตุหรือสร้างความแตกร้าวให้กับสังคมกู้ภัยจะเสนอให้คัดชื่อออกจากการเป็นสมาชิกภาพ Rescue Club Thailand ทันทีโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้านะครับ

2. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ทราบและปฎิบัติตามครับผม

iamaor ถูกใจสิ่งนี้
  3. budgetell

budgetell New Member Member

18
    0
    1
    :p ทราบแล้วเปลี่ยน :)

4. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ค้าบบบ ...

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อุ้ย ถ้าเอาออกนี้รถเบาเลยนะ อิ อิ อิ ล้อเล่นหน่า

6. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    รับทราบ ว.8 ด้วยคนจ้า....
    ถึงจะไม่รู้เรื่องมากนักนะคะ แต่ขอฝากเตือน+เป็นห่วง ท่านสมาชิก RCT ที่รักทั้งหลาย ..... ถ้าเลี่ยงได้ก็เลี่ยง อย่าปะทะ อย่าใช้อารมณ์ชั่ววูบ ทุกคนคือเพื่อนกัน ..... นะคะ

"จำขึ้นใจ ว่าทำไปเพื่อสังคม"

7. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    เครื่องมือช่วยคนเจ็บและเครื่องมือทำให้คนเจ็บ...555+ ท่านปุ๊พูดถูกนะคับเรื่องคัดชื่อออกเพราะถือว่าไม่เข้าใจในวัตถุประสงค์

8. E20MHG

824
    2
    0
    เสนอคัดชื่ออกสถานเดียวครับ โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

9. chaiyant

chaiyant New Member Member

84
    0
    0
    ว.2 ว.8 หลายๆเด้อ แล้วจะปฏิบัติตามด้วยแต่ยังไงก็ปฏิบัติตามมานานแล้วจะตั้งแต่คิดว่าจะเป็นRCTแล้ว

10. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ครับผม

11. E20MHG

824
    2
    0
    ครับดีแล้วครับ ...

12. iamaor

172
    0
    0
    เอาปลาเน่าออกจากปลาดี...............เอาคนไม่ดีออกไปให้พ้นจากคนดี เนอะๆ

13. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เอาคนดีออกไปให้ พ้น อิ อิ

14. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ว.2 ข้อความ..................เอ่อ...........แย่จัง......คนทำดีทำแทบตาย คนทำเสียไม่กี่คน.........เน่ากันหมดเลย

15. iamaor

172
    0
    0
    เนอะๆ.....คนดีๆเลยหมดกำลังใจเลย ต้องมาคอยหลบคนไม่ดีอีก กลัวมันมาทำร้าย เวงกำจริงๆ เฮ้อ...สังคมไทย

16. INSOLENT

1,444
    3
    0
    แย่ๆๆ พวกเรามาช่วยดันกันหน่อย ให้ดีขึ้นไป

17. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    ต้องทำใจ สังคม กู้ชีพ กู้ภัย ทุกวันนี้มันเลวร้ายกว่าเมื่อสมัย 15 ปีก่อนมาก ก็ระวังอย่าให้มันเกิดกับตัวท่านเองด้วยก็แล้วกัน "ลูกปืน" ไม่มีตา

iamaor ถูกใจสิ่งนี้
  18. E20MHG

824
    2
    0
    สมัครใหม่ มาเปิดซิงที่กระทู้ผมเลยนะครับ ... :D:D:D

ว่าแต่ว่าเป็นใครมากจากไหนล่ะครับ ...

19. iamaor

172
    0
    0
    แสดงว่าคุณ เฉพาะกิจชุด "ไล่ล่า" ก็เป็นกู้ภัยในยุคแรกๆอ่ะสิคะ ตั้ง 15 ปีก่อนเลยรึ
    ถ้าตอนนี้คุณอายุ 40 ตอนนั้นก็ต้องประมาณ 25 น่าจะได้เนอะ
    แล้วกู้ภัยในยุคที่คุณว่านั้น เป็นอย่างไรคะ อยากรู้จัง??? (ถามจริงๆนะคะ)

20. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ผมก็ล่า เหมือนกัน ครับ แต่ ผม ล่าสวาท อ่ะ ชุดใหญ่ รุ่นใหญ่ๆๆๆๆๆ

21. iamaor

172
    0
    0
    ไม่ต้องบอกใครๆเค้าก็รู้กันอ่ะค่ะพี่ตั๋นจ๋า.......เฮ้อ....คนเรา

22. ตั้น

948
    0
    0
    เพราะว่าคนดีไม่มีที่อยู่..ใช่มะตั๋น

23. E20MHG

824
    2
    0
    ยังงัยก็ระวังๆตัวไว้หน่อยก้แล้วกันนะครับ

24. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ** ใช่ครับ คนอื่นๆ ชอบบอกว่า ตั๋น ดี เกิน ไป **

25. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0
    ดีครับผม

26. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    ตำรวจน่าจับกู้ภัย ของ อ.บ.ต ______ แถวนี้ดูคับแม่งยังกะคลังแสง

27. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ขนาดนั้นเลยเหรอ..........จะไปกู้ภัยหรือไปรบอะ...อิอิ

28. INSOLENT

1,444
    3
    0
    อันนั้น ถ่ายภาพนะครับ แล้ว นำไปให้ ตำรวจ ดูเลย

29. E20MHG

824
    2
    0
    ดีครับ ช่วยๆกันเขี่ยยี้ๆให้ออกไปให้พ้น ... ทั้งยาทั้งอาวุธ

30. ตั้น

948
    0
    0
    ถ้าเป็นนักรบต้องพกลิควิดหรือไม่ก็ยางลบไปอะท่านโน๊ต

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้