ใครใช้ เครื่อง M40 ติดแก็ส ช่วยที

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย CrayLosT, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CrayLosT

CrayLosT New Member Member

2
    0
    0
    คือผมกำลังจะหา E36 มาใช้สักคัน อยากรู้ว่าใครที่ใช้เครื่อง M40 ติดแก็สแล้วมีปัยหาอ่ะไรบ้างครับ แล้วจะดีเหรอเปล่ากับเจ้าเครื่อง M40 กลัวมันมีปัญหาจุกจิกแล้วต้องเข้า ซ่อมบ่อยมากมัยครับ ใครที่ ตอบที่ว่ามีปัยหาไรกับเจ้าเครื่องตัวนี้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. dek_hea

dek_hea New Member Member

1
    0
    0
    เท่าที่เคยใช้มา ก้อไม่เคยมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับแก๊สน่ะครับ ....

แค่ รอบมันอาจจะตก และก้อไม่นิ่งอ่ะครับ ยังไงรอท่านอื่นมาให้ความคิดเห็นอีกทีน่ะครับ

3. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    อยากรู้เหมือนกัน

4. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    ถ้าหาที่ดีดีทำก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคับเห็นติดกันมาหลายคันแล้วแต่ต้องที่ที่ทำบีเอ็มเป็นนะคับเพราะเครื่องบีเอ็มเซ็นเซอร์มันเยอะ

5. Mc

Mc New Member Member

46
    0
    0
    แบบหมู ญ ตรึมฮะ

6. LouisE361721

LouisE361721 New Member Member

8
    0
    0
    ผมติดLPG แบบMIXER ใช้มา 11 ด.วิ่งฉิว แรงดี ไม่มีตก ไม่จุกจิก Confirm
    วิ่งไป-กลับ กรุงเทพฯ - นครสวรรค์ 2 ชม.หน่อยๆ ไป-กลับเดือนละ 2 หน สบายๆๆๆๆ
    เชื่อผม ติดโลด คุมสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. LouisE361721

LouisE361721 New Member Member

8
    0
    0
    อ้อ ผมรู้จักอู่ติดแก๊ส ฝีมือดี มาตรฐานสูง ราคารับได้ เจ้าของเป็นชาวอิตาลี ( นิสัยดี แต่พูดไทยไม่ได้ แต่ก็ไม่ต้องห่วงครับ เพราะแฟนพี่แกเป็นหญิงไทย ) เท่าที่ทราบมาเจ้าของมีประสบการณ์การติดตั้งแก๊สมาหลายสิบปีครับ แล้วพี่แกคุมงานตลอด แต่แหะ..แหะ E36ผมไม่ได้ติดที่นี่หรอกนะ แต่เอาCITY แฟนไปติด นะครับ
    อู่จะอยู่ในซอยวัดดอนเมือง ตรงไปจนถึงคลองประปา แล้วกลับรถ อู่จะอยู่ซ้ายมือ ใกล้ๆจะมี อู่ซ่อม BMW อยู่ด้วย ชื่อ ACT ครับ
    ถ้าคุณ ClayLost อยู่ใกล้ลองเข้าไปสอบถามก็ได้ครับ
    ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับอู่นี้ใดๆนะครับ ของเค้าดีก็เลยแนะนำครับ

8. BiG FaT

BiG FaT New Member Member

510
    4
    0
    เยี่ยมครับ

9. ikkyu

ikkyu Guest

0
    0
    0
    ดีพี่

ผมใช้แบบมิกเซ่อใช้มาปีกว่าแล้ว ตอนแรกใช้น้ำมันต้องเปรี่ยนแอโฟพอมาใช้แก๊ส
    เอาแอโฟตัวที่เจ้งมาใช้ได้ด้วยผมกำจะเปลี่ยนเป็นแบบหัวฉีดแล้วครับเค้าบอกแรงก่า
    เพราะมันรับอากาดได้มากขื้นจะแรงก่าเดิม ประหยัดและเหลือเงินแต่งอย่างอื่นอีก
    ติดเลยครับน้ำมันจะ40แล้วพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้