เพื่อนแนะนำเพื่อน : ร้านขายล้อแม็กและยาง Win Speed Center

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก็เป็นอีกครั้งที่ได้ไปเยี่ยมเยียนกิจการของพี่ๆ ที่แต่งรถด้วยกัน ตอนนี้ ทางพี่ป๊อป เจ้าของร้านได้ เป็นเจ้าของกิจการร้านยาง ในย่านสะพานใหม่ ร้านอยู่ข้างๆ นวรัตน คาราโอเกะ เลยอ่ะครับ ตรงปากซอย พหลโยธิน 69 ที่ร้านก็มีขายยาง ขายล้อทั้งเก่าและใหม่ ก็ลองดูครับ ว่าชอบในบริการหรือป่าว พอดีผมได้แวะไปคุยกับเจ้าของร้านมา ก็เลยเอามา Share ให้ดู กันนะครับ ประเด็นที่ผมลองถามดูก็คือ พี่ป๊อปคิดว่าไง กับการเปิดร้านยางและล้อ ได้คำตอบมาว่า พี่ต้องการเปิดร้าน เพราะว่าพี่รู้ว่าลูกค้าต้องการอะไร เปิดเพราะอยากตอบโจทย์ ที่ขายเอากำไร พอประมาณ แต่พยายามให้ลูกค้ามากที่สุดไม่ต้องการทำธุรกิจที่ เจ้าของร้านอยู่ได้ แต่ลูกค้าอยู่ไม่ไหว ต้องการให้ลูกค้า พอใจและยินดีที่กลับมาใช้บริการอีก ซึ่งผม ก็ชอบนะ สำหรับคำตอบแบบนี้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็มองว่าเป็นอีกทางเลือกที่ เพื่อนๆ อาจจะมี ไว้ในการตัดสินใจ ในการเลือกใช้บริการ นะครับ

รูปหน้าปากซอยร้านเลย

ข้างๆ เป็นคาราโอเกะ ไปทำรถตอนเย็น ก็ไปร้องเพลงต่อกันเลย

มาดูรูปหน้าร้านกันหน่อย

ฝั่งตรงข้าม

มาดูในร้านกันว่ามีอะไรขายบ้าง

ล้อ Retro แท้ๆ

ปล. ดีไม่ดีอย่างไร คุณเท่านั้น (ลูกค้า) เป็นผู้ตัดสินใจ ผมเพียงแต่ แนะนำให้มี option ในการเลือกใช้บริการเพิ่มขึ้นเท่านั้น มิได้มีผลประโยชน์รวมนะครับ

2. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0
    จัดไป ว่าแต่ ยางถูกมั้ยอ่ะ

3. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    ก็ ผมว่าไม่แพงนะ

4. a-Zix_Shimuro~

a-Zix_Shimuro~ New Member Member

119
    2
    0

ว่าแต่มี "ยางไง" มะฮะ... ยางไง อ่ะ... :D :D

กะลังหา ยาง% ปีใหม่ๆ ดอกซิ่งๆ 195/55/15 พอมีบ้างมั้ยฮะ

5. kitty_@es2001

kitty_@es2001 New Member Member

93
    2
    0

ยางไง ...................................................................................................................... มานี่ๆ เด๋วบอกให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้