พี่ๆครับรถผมขับมาดีๆแล้วดับมีกลิ่นไหม้..พอสตาทติด..พอไส่เกียร์แล้วดับเลย..น่าจะเป็นที่อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แมวหลวง จ๋าจั่นเจา, 7 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับรถผมขับมาดีๆแล้วดับมีกลิ่นไหม้..พอสตาทติด..พอไส่เกียร์แล้วดับเลย..น่าจะเป็นที่อะไรหรอครับ..บอกผมหน่อย..งานนี้เสียเงินอีกแน่ๆเลย

1. บอกรายละเอียดมาหน่อยก็ดี

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้อยไปอ่ะรายละเอียด

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองตรวจเช็คของเหลวก่อนเลย

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ก่อนดับความร้อนปกติไหม

5. ปกติพี่ความร้อนปกติทุกอย่างแต่พอใส่เกียร์จะออกตัวดับ

6. ออโต้นะพี่

7. ติดแก้สรึป้าวถ้าแก้สบางก็ทำให้ดับใด้เมื่อใส่เกียร

8. ถ้าไม่ติดแก้ส รอบเดินเบาปกติก็อาจเป็นที่ระบบไฟหรือไม่ก็เกียรแล้วหละ

9. ติดแก๊สครับแวะเติมแก๊สขับมาได้ไม่ถึงโลเลยดับ

พอดูม้อต้มมันก็ร้อนปกติครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้