รบกวนสอบถามเรื่องสปริงครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย crezy_vios, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. crezy_vios

crezy_vios New Member Member

3
    0
    0
    คือผมจะเปลี่ยนสปริงโหลดครับ แต่กะว่าจะเป็นมือ2 ครับ ทราบว่า ถ้าซื้อสปริง มือ 2
    จะต้องดูที่ค่า K ด้วย ผมเลยไม่แน่ใจว่ามันจะมีผลอย่างไรกับโช๊คครับ ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ
    รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

2. crezy_vios

3
    0
    0
    ไม่มีใครทราบเลยหรอครับ :cry::cry::cry:

3. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ถ้าสปริงโหลด จะแข็งกว่า สปริงเดิมติดรถน่ะคับ
    ควรอัดน้ำมันเพิ่ม ให้มีความหนืดขึ้นนะคับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า จ ะ ซื้ อ ส ป ริ ง มื อ 2 แ น ะ นำ ไ อ บั ค คั บ

5. crezy_vios

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้