ถามหน่อยคับท่อนี้ ปลายอีกข้างนึงมันไปเสียบที่ตรงไหนคับ...

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย etee, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ถามหน่อยครับ...ท่ออันนี้ ปลายอีกข้างนึงมันไปเสียบที่ตรงไหนครับ...
    ...จำไม่ได้ พอดีเปิดกระโปรง แล้วเจอมันห้อยๆอยู่..งงๆ:confused:
    ...มันออกมาจาก ลิ้นปีกผีเสื้อ ไอดีครับ.....
    ...ผู้รู้ช่วยบอกที..ขอบคุณครับ......:D

2. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    ทายสิ ท่อไรเอ่ย .................

3. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    เข้ากระป๋องจาโค ... ถ้าไม่มีก็จัดการอุดไปครับ

4. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    กระป๋องจาโคคืออะไร แล้วปล่อยไว้ไม่อุดเป็นไรปล่าวคับ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ชื่อเต็มคือ charcoal canistor หรือ ถังถ่านครับ เป็นตัวดักไอน้ำมันเชื้อเพลิง ต้องมีท่อที่ต่อมาจากถังน้ำมันมาอีกเส้นนึงครับ บางรุ่นจะมีโซลินอยด์คุม บางรุ่นก็ไม่มี ส่วนใหญ่รถวางเครื่องมาก็จะอุดกัน ...

6. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    อย่าไปซีเรียสเลยครับ เอาน๊อตเบอร์10อุดกับท่อยางไว้เลยครับ ประโยชน์อ่ะมีแน่เพราะโรงงานผลิตมา แต่ไม่ถึงกับสัมผัสได้เคยถามพี่ก่ำแล้วเค้าว่าดักไอน้ำมันเครื่องนั่นแหละ ช่างมันเหอะพี่เค้าว่างั้นครับ

7. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    เพิ่งไปต่อมาวันเนี้ย
    รถผมไอน้ำมันมันออกมาจากท่อหายใจเยอะเหม็น
    เลยต่อมาจากท่อหายใจมาเข้าที่ลิ้นปีกผีเสื้อค่อยหายเหม็นหน่อย

8. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ทายมะถูกอ่ะท่านต้อม หาที่เสียบอยู่ไม่รู้เสียบรูไหน แถวพาราไดซ์มีให้เสียบป่าวคับท่าน อิๆ ...:D

ขอบคุณมากคับทุกท่าน......( อู๋มาต่อให้บ้าง ดิ อิๆ )

9. king

king New Member Member

86
    3
    0
    เป็น ตัวดักไอน้ำมันป่ะคับ.....จะเป็น กระปุก ติดไว้ ข้าง ล่าง หม้อ ลม....ใช่ป่ะคับ

10. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0

ว่าไปนั้นนะพี่บอย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้