พรุ่งนี้ (เสาร์ 1 ก.พ. 51) มีจัดนอกรอบบ้านปิ๊กนะครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ก็ขอจัดนอกรอบกันก่อนล่ะกันนะครับ เดี๋ยวมิตติ้งประจำเดือนมีนาคม 51 จะแจ้งอย่างเป็นทางการอีกครั้งครับ ใครว่างมาได้ก็เชิญที่บ้านปิ๊กนะ ช่วงเย็นๆ :D:D:D

2. - -" .............. บ้านปิ๊กรึน่ากลัวชมัด

3. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    มีลายแทง มะครับ ไป ม่ะเป็น -*-

4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมก็ไม่ค่อยรู้ครับ เคยไปครั้งเดียวเอง จำได้ว่าผ่านหน้าราชภัฏจันทรเกษมแล้วเลี้ยวซ้าย ตรงไปเรื่อยๆ และเลี้ยวซ้ายเข้าซอยภาวนาอ่ะครับ วิ่งไปเรื่อยๆ ในซอย ก็เจอครับ รอปิ๊กมาบอกอีกทีดีกว่า อิอิ :D:D:D

5. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    อย่างที่พี่กอล์ฟบอกค่ะ ผ่านราชภัฏจันทรเกษมมาแล้วเลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกรัชดาตัดกับลาดพร้าวค่ะ
    แล้วก็มองซอยด้านซ้ายมือไว้อ่ะ บ้านปิ๊กเข้าได้2ซอย ซอยลาดพร้าว35 กับลาดพร้าว41
    ซอยลาดพร้าว35 ก่อนนะ ต้นซอยจะมีแฟมมิลี่มาร์ทอยู่ค่ะ เลี้ยวซ้ายเข้ามาเลย เข้ามาซักนิด เจอที่แรกคือร้านบาร์เล่ย์อยู่ขวามือ เข้ามาอีกหน่อยจะเจอคอนโดด้านซ้ายมือ แล้วก็ตรงมาอีกนิดจะเจอซอยขวามือ มองดีๆนะตรงนั้นมันมึดไม่มีไฟ ซอยจะเล็กๆหน่อย ก็เลี้ยวขวาเข้าซอยเลยแล้วตรงมาเรื่อยๆจนสุดจะเจอ3แยก(จะมีอพาร์ทเม้นสีชมพูอยู่ตรงหน้า) แล้วก็เลี้ยวซ้าย เลี้ยวซ้ายมาสักนิดจะเจอร้านลาบขวามือก่อน (ไม่รู้พรุ่งนี้เปิดป่าว) แต่บ้านปิ๊กอยู่ซอยแม่แจ่ม ซอยอยู่ด้านขวามือ ก่อนถึงซอยจะมีตู้โทรสับอ่ะ เจอตู้โทรสับก็เลี้ยวขวาเข้ามาเลย เลี้ยวเข้ามาบ้านหลังที่2ขวามือ จบแบบละเอียด

ซอยลาดพร้าว41 จะอยู่ตรงแยกไฟแดงพอดีเลย อยู่ด้ายซ้ายเหมือนกาน ก็เลี้ยวเข้าซอยลาดพร้าว41เข้ามาเลย ซอยนี้รถจะเยอะเป็นพิเศษ
    ก็ตรงเข้ามาเรื่อยๆตามทางเลยค่ะ พอผ่านสถานี้อนามันหรือว่าสาธารณะสุขก็ไม่รู้ จะเจอสามแยกให้เลี้ยวซ้าย (อย่าตรงไปนะทางตัน)
    เลี้ยวซ้ายจะเจอสะพานข้ามคลองเล็กๆ แล้วก็ตรงมาตลอดเลย (เจอแยกก็ห้ามเลี้ยวนะ เดี๋ยวหลง) จะผ่านภาวนาสนุกเกอร์อยู่ด้านขวา แล้วก็ตรงมาเรื่อยๆจนเจออพาร์ทเม้นสีชมพูด้านขวามือ (แสดงว่ามาถูก) แล้วก็มองตู้โทรสับ พอเจอตู้โทรสับก็เจอซอยแม่แจ่มแล้วก็เลี้ยวขวาเข้ามาเลย บ้านหลังที่2ขวามือ

หรือว่าขี้เกียจจำก็โทรมา 081-9376886 ปิ๊ก
    089-1595114 พี่หิน

6. pukpick

615
    0
    0
    กลัวไรหะ
    เห็นมะบุ๊กบิ๊กมันเตรียมตัวขย้ำเอ็งแน่ๆเลยตุ่ย

7. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    โอ๊ะโอ๋!บ้านคุณปิ๊กมีคู่ปรับเก่าผมอยู่ซะด้วยสิ :(:)

8. x kmit'l

x kmit'l New Member Member

265
    1
    0
    ยังม่ะรู้เลยว่าจาไปหรือป่าวน่ะ เพราะเลิกงานก็ห้าโมงเย็นแล้วอ่ะ แต่ก็จะพยายามน่ะยังไงจาโทรไปอีกทีน่ะ

ปล.อยากไปมากๆๆเพื่อนแว่นหยุดงานด้วยอ่ะ:cool:

9. ppprom

ppprom New Member Member

43
    0
    0
    ที่จอดรถจะพอหรอครับ

10. ppprom

43
    0
    0
    อยากไปด้วยอยู่ไกล้ผมเลยผมอยู่โชคชัย4ครับ

11. golf the zeed

3,808
    7
    38
    พรุ่งนี้ทำงานด้วย แต่ว่าเลิกงานแล้วจะรีบไปนะ

12. golf the zeed

3,808
    7
    38

ลงละเอียดเลย ..... แบบนี้ไม่หลงแน่ อิอิ :D:D:D

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    :sad::sad::sad: ยินดีครับ

14. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    อยากไปครับ..........

15. Speytro_Karn

245
    8
    18
    เด้วปริ้นแปะไว้กระจกหน้ารถก่อน -*-

16. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อยากไปด้วยจังครับ

17. Speytro_Karn

245
    8
    18
    ตอนนี้ 5 โมง 49 งานยังเหลืออีกบาน -*-

18. the_gamez

751
    1
    0
    ยังไงก็ถ่ายรูปมาให้ชมด้วยนะคร้าบๆ

19. ppprom

43
    0
    0
    อยู่กันถึงกี่โมงครับผมต้องพาแฟนไปฃื้อของครับ

20. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    แหมมาอ่าช้านไปหน่อย......อิอิ.......ช่วงนี้ต้างจังหวัดอย่างเดียว

21. the_gamez

751
    1
    0
    เป็นไงมั้งครับ สนุกกานไหมครับ

22. audy!

1,075
    2
    0
    สนุกกันมั้ยครับเพื่อนๆ:):D

23. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    เสียดายที่ไม่ได้ไป

เพราะว่าวันเสาร์ทำงานทั้งวันเลยแหล่ะ กว่าจะเลิกก็เกือบเที่ยงคืนแล้ว และตั้งแต่วันศุกร์ก็ไม่ได้เข้ามาในweb เลย ต้องขอโทษด้วยครับที่ไม่ได้ไปด้วย :(

24. pukpick

615
    0
    0
    แต่พี่กอล์ฟก็ยังหลง:D:D:D:D:D:D

25. pukpick

615
    0
    0
    ไม่เป็นไรค่ะพี่บอย เอาไว้โอกาสหน้าก็ได้ค่ะ
    พวกนี้เค้าใช้บ้านปิ๊กเป็นสถานที่กินเหล้ากันบ่อยอ่ะ

26. audy!

1,075
    2
    0
    ใช่ซอยที่มีโจกกองปราบรึเปล่าครับ

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    55+ ไม่ได้หลงนะ แต่ว่าจะเลยไปซื้อของที่เซเว่นหรอก อิอิ :D:D:D

28. the_gamez

751
    1
    0
    อิอิ อยากเข้าร่วมด้วยจัง อิจฉา ครับๆ

29. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    คราวหน้าไม่พลาดแน่

รับรอง ไปแน่นอนครับผม เอารูปมาลงให้ดูบ้างนะคร๊าบบบบ.......:D:cool:

30. pukpick

615
    0
    0
    ม่ายได้ถ่ายรูปไว้เลยจ้า
    ก็มัวแต่รอตาเต้ยอ่ะ กว่าจะมา ให้คนอื่นเค้ารอ หิวมากๆๆๆๆ
    พอได้กินก็เลยลืมเรื่องถ่ายรูปเลยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้