ล้างรถแล้วกระจกไฟฟ้าไม่ทำงาน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย นายต้น G-EK, 11 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายต้น G-EK

นายต้น G-EK New Member Member

23
    2
    0
    เป็นเฉพาะบานคนขับครับ สำคัญด้วยเพราะไม่สะดวกตอนรับบัตร

บานอื่นใช้ได้ปรกติ คุมที่สวิตฝั่งคนขับได้

แต่บานคนขับมันนิ่งเลย ฟิวสืใต้คอนโซลเบอร์ ก้อไม่ขาด

แก้ไขยังไงดีครับ :cry:

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เคยเป็นกันครับ แต่ไม่รู้ว่าเหมือนกันหรือเปล่า ของผมรถไม่ค่อยได้ใช้งาน กระจกฝั่งคนขับไม่ทำงาน เอาไปร้านเค้าถอดตัวมอเตอร์ออกมาขัดๆ ถูๆ แปรงถ่านด้านในแล้วใส่กลับก็ใช้งานได้เหมือนเดิม โดนไป 200 บ. หลังจากนั้นก็เป็นขึ้นมาอีกบ้าง ก็ใช้วิธีกดสวิทช์กระจกแล้วเอามือ เคาะๆ ทุบๆ ประตูซะหน่อย มันก็ใช้ได้ครับ :D

3. นายต้น G-EK

นายต้น G-EK New Member Member

23
    2
    0
    ขอบคุณครับ

รื้อสวิตเอาโซแนค ฉีดก้อยังไม่หายครับ แต่ยังไม่ได้ดูมอเตอร์

ตอนล้างฉีดตรงใกล้เสากลางเยอะด้วยไม่รู้เข้ามอเตอร์หรือเปล่า

รถ 10+ ขวบ นี่มีเรื่องให้ลุ้นเสียตังค์เรื่อยๆ เลย แต่ก้อยังรัก EK ครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เคยเป็นเเต่หายแล้ว

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับแต่ของผมปลั๊กมันหลุด
    ปล.ปลั๊กมันจะอยู่ที่ประตูด้านในตำแหน่งประมาณข้อต่อของประตูอ่าครับ..

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมก็เป็นถอดออกมาล้างครับ ไม่รู้ผมคิดไปเอาเปล่าข้างหน้ามานถอดยากกว่าข้างหลังอะครับเพราะตัวที่ดันกระจากมานเป็นสริงอะเวลาถอดก็เลยต้องคอยจัตัวมอเตอร์ไปด้วยเพราะมานจะห้อยต่องแต่งเดี๋ยวไปโดนอะไรบุบมานจะงานเยอะอีก พอเอาออกมาได้ก็ก็ถอดตรงฝาครอบมอเตอร์ ถอดตัวมอเตอร์มาล้างเบนซินครับเอาให้สะอาดแปลงสีฟันขัดๆ และที่ตรงมอเตอร์มันจะมีปลั๊ก2อันลองดึงปลั๊กออกดู เอาโซเน็กฉีกไล่อากาศชื้น(เพราะของผมตอนถอดปลั๊กถอดปุ๊ปน้ำไหลจ๊อกๆเลยเพราะน้ำเข้า)ประกอบกลับดังเดิม ลื่นกว่าตอนแรกอีกครับ ปื๊ดๆ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าลืมเปลี่ยนยางรีดน้ำกระจกด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้