ใครพอมีวิธีแก้เบรกมือบ้างครับ อาการ ดึงติดๆขัดๆ และแข็งมาก เบรกที่ลาดไม่อยู่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ชายวุฒิ ผลุบผลุบ โผล่โผล่, 8 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครพอมีวิธีแก้เบรกมือบ้างครับ อาการ ดึงติดๆขัดๆ และแข็งมาก เบรกที่ลาดไม่อยู่ ต้องใช้เบรกเท้า ดึงตึงมากๆ วิ่งแล้วเหมือนหน่วงๆ รถตื้อๆ แก้ ไปหลายครั้งมาก ไม่กี่เดือน ตั้งเบรกใหม่ เปลี่ยนสายเบรกมือหลายครั้งแล้ว ก็เป็นอาการเดิม ต้องเปลี่ยนเบรก ยกคานไหมครับ #เค้าแปลงเบรกหลังเป็นดิสแล้ว #ตอนเป็นดั้มจำได้ว่าเบรกไม่อยู่เหมือนกัน ขอบคุณครับ

1. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    แปลงดิสมาแล้วชินะ ^_^

2. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้่แปลงดิสนิสสันจะเป็นลูกเบี้ยว ไปกดปั้มลูกสูบ ถ้าเป็นดิสอีกแบบจะมีดั้มเบรคเป็นเบรกมืออีกชุดนึง ให้ดูผ้าเบรคครับว่าหมดหรือเปล่า

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อ่อถ้าเป็นดิสนิสสันแบบลูกเบี้ยว ถ้าเบรกมือดึงไม่อยู่ ต้องดู ซีลลูกสูบปั้มและครับ อาจกลับบ้านเก่าแข็งไม่ให้ตัว และอีกที่ ตัววาล์วควบคุมแรงดันล้อหลัง ต้องสัมพันกันนะครับ

4. แหะๆเท่ดีครับ

5. เบรคมือดึงใว้นานๆไม่ค่อยดีนะครับ ของผมถ้าจอดอยู่บ้านจะมีไม่2ท่อนรองจะไม่ค่อยใช้เบรคมือ

6. ปกติตอนซ่อม เปลี่ยนทั้งสลิงเลยครับ เปลี่ยนผ้าเบรก ไม่แน่ใจ ดูปั้มลูกสูบหรือเปล่า จำเป็นไหมคับ ต้องเปลี่ยนยกทั้งคาน หรือเปลี่ยนเฉพาะนิสสัน อ่ะพี่แจ๊ค ที่ใส่อยู่ เค้าใส่ แอคคอดงูเห่าอยู๋อ่ะครับ (จาน+คาริปเปอร์) ปกติเค้าจอดแล้วดึงเบรคมือตลอดเลยครับผม

7. ความคิดผมนะครับ อาการหนืดๆที่พี่ว่าคงเกิดจากลูกสูบเริ่มตาย ไม่ค่อยทำงานเมื่อดึงเบรคมือจนสุดแรงแล้วก็ยังไม่ค่อยอยู่

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถอดดูผ้าเบรคมือครับอั้ม

9. เก็บข้อมูลจ้า ใช้เบรคมือบ่อยเหมือนกัน ^0^

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ดุมดิส honda ส่วนมากจะเป็นแบบนี้ครับ มีชุดก้ามผ้าเบรค ใช้เป็นเบาคมือครับ ในวงแดงๆ ถ้าผ้าตายก็ลื่น แต่ก็ถอดไปอัดได้ ตั้งระยะดีๆ

11. ได้ข่าวน้องบรอนใช้เบครมือในการกลับรถและแยกเข้าซอยบ่อยนะครับ ^0^

12. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เบรคมือนิสสันหลายรุ่น p11 y11 b14 ไม่มีก้ามเบรค ใช้คาริเปอร์ดันเลย ไม่ค่อยมีกลไกลไรมาก แต่อยู่ดีมาก

13. ว่าแล้วพี่แจ๊ค ยกเบาๆ แล้วปล่อยนี่ สไล๊เบย

14. เค้าต้องเปลี่ยนลูกสูบ กับเปลี่ยนเบรกเป็นของนิสสันหรอคับ

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
  16. Jacky Jdm

0
    0
    0
  17. โอ้โหวิชาการล้วนๆ555

18. ต้องไล่ปั้มแทนหรอคับ งั้นสลิงไม่ยุ่งละ

19. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ดูในวงกลมแดงๆ ตรงนั้น ค่อยๆอ่าน มันจะมีผ้าเบรคอีกชุด

20. เหมือนว่าไมาได้ใส่มาให้แน่เลยคับ ใช้เบ้าเดิม

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
  22. ไล่ยาวเลย

23. ใด้เรื่องแล้ว555

nv ใส่ ดิสหลังยกชุดทั้งคานของ r32 , r33 ได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้