ขอคำแนะนำเรื่องยางนิดนึงครับ >> ตอนนี้ ยางหลังซ้ายจะแบนกว่าล้ออื่น (เวลาเติมลม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Gumpanart Srimingmuangnivech, 9 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำเรื่องยางนิดนึงครับ >> ตอนนี้ ยางหลังซ้ายจะแบนกว่าล้ออื่น (เวลาเติมลม หลังซ้ายเหลือ 19 ส่วนยางอื่นเหลือประมาณ 29-30) คิดว่ายางซึมเลยจะเปลี่ยนยางแต่ไม่รู้ว่าเลือกขนาดไหนดี รบกวนแนะนำหน่อยครับ อีกอย่างไม่รู้ด้วยว่าแม็กขนาดเท่าไร ดูยังไงครับ ?

1. มีรุ่นไหนแนะนำไหมครับ ใช่อะไรกันอยู่?

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เลือกตามงบประมาณเราเลยคับ

3. ยาจก ซู ในคู่มือมันบอกให้ใช้ 175/65 R14 ทำไมถึงใช้ 185/65r14 อะครับ ?

4. 185หน้ายางกว้างกว่านิดนึง

5. ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

6. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    ผมก็ใช้ขนาดนี้นะ 185/65r14 firestone F01 ถูกดี

7. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    คราวหน้าถ้าเปลี่ยนอีก ผมว่าจะลอง 195/60/r14

ลองแหลี่ยนตัวนี้ดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้