ช่วยแนะนำอู่ด้วยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย อิม, 19 มีนาคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. อิม

อิม New Member Member

18
    0
    0
    ผมอยู่แถว บางกะปิ-ราม อยากทราบอู่ที่เก่งเครื่องhonda และใว้ใจได้หน่อยครับ
    เครื่องผมเป็น B16A Auto มีอาการ เสียงวาล์วดังมาก บางครั้งกดคันเร่งแล้วไม่วิ่ง ต้องรอ5-10วิ
    ถึงจะวิ่ง เคยให้ช่างที่ศูนย์ที่ต่างจังหวัด ตั้งวาล์ว หลายครั้งแล้วแต่ไม่หายครับ
    วานผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ:cry:

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แถวนั้นผมไม่รู้ครับรู้แต่ Lipo วัชรพลครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ปัญหาไม่น่าจะมาจากวาวล์อย่างเดียวนะครับ ต้องลองเช็คอย่างอื่นด้วย ถ้ารอนานขนาด 5-10 วินาที ไม่น่าจะขับได้นะครับ
    ยังไงขอรายละเอียดของอาการเพิ่มมากกว่านี้หน่อย
    แถวบางกะปิ จะมีอยู่นะครับ หรือจะมาทางศรีนครินทร์ พระราม9 ก็มีครับ

4. อิม

18
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยตอบครับ
    อาการเพิ่มเติม คือ เวลาที่วิ่งไม่ออก จะไม่ได้เป็นตลอดครับ จะเป็นๆหายๆ ใช้รถสัก1ช.ม
    จะมีอาการอย่างว่า 3-4 ครั้งครับ อ้อ รถผมติดแก๊สด้วยครับ เป็นระบบ Fixmixer
    อาการเร่งไม่ขึ้น จะเป็นทั้งเวลาใช้ Gas และน้ำมันครับ จะเป็นบ่อยๆเวลาติดไฟแดงตอนเปลี่ยน
    จากเกียร์ N มา D
    :sad:

ขอรบกวนตอบอีกหน่อยนะครับ ไม่อยากโดนอู่ลองผิดลองถูกอ่ะคับ อยากได้อู่ที่รู้จริงเครื่อง honda อ่ะครับ

5. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    K.P Speed บางพลีก็โอเค นะครับ อยู่ถนนเทพารักษ์.......

6. อิม

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

7. อิม

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ:)

8. aubom

aubom New Member Member

40
    3
    0
    ติดแก๊สด้วยงั้นไปที่นี่เลย hiway honda ที่ลาดพร้าว101 (ซอยโพธิ์แก้ว) เข้าไปสุดซอยเลยเกือบถึงถนนนวมินทร์ รับติดแก๊สและรับซ่อมhondaด้วยโดยเฉพาะเลย แต่เค้าถนัดเรื่องติดระบบหัวฉีดนะครับ

ผมซ่อมรถกับเค้ามา 8-9 ปีแล้วอ่ะ ติดแก๊สก็ติดกับเค้า เคยกลับไปจูนแค่ครั้งเดียวเอง (เครื่องคาร์บู ติดระบบมิกซ์)

9. broom

923
    46
    0
    ถ้าเป็นตอนเครื่องร้อนทั้งน้ำมันทั้งแก๊ส และสตาร์ทยาก ให้ตรวจสอบคอยล์ก่อนเลยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนก่อนเลย มือสองราคาไม่แพง จะเป็นมือหนึ่งก็ได้ครับ หรือเพิ่มเงินอีกหน่อยใช้คอยล์แยกไปเลย อัพเกรดไปในตัว ถึงเวลานี้แล้วคอยล์ก็เริ่มหมดอายุแล้วครับ ถ้ายังไม่หายค่อยว่ากันอีกที

อ้อ ลองตั้งวาวล์ดูอีกรอบนะครับ ใช้แก๊สบ่าวาวล์จะสึกเร็วทำให้วาวล์ยันได้ครับ

10. อิม

18
    0
    0
    ถามเรื่องคอล์ยแยกต่อเลยครับ

คุณ Broom บอกมาค่อนข้างตรงอาการเลยครับ ร้อน-สตาร์ทยาก ทุกครั้งที่เครื่องเดินเบาแล้วดับ
    จะสตาร์ทยากมากครับ.
    งั้นขอถามต่อเลยครับ คอล์ยแยกมือสองราคาประมาณเท่าไหร่ครับ.
    แล้วต้องแปลงอะไรบ้างครับ
    ถ้าสมาชิกท่านใดมีเก็บใว้ อยากปล่อย ก็ช่วยแจ้งด้วยครับ
    ขอบคุณสมาชิกBroomอีกครั้งครับ.:)

11. อิม

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวหาคอล์ยแยกได้ คงไปที่นี่เลยครับ :D

12. broom

923
    46
    0
    ดูตรงกระทู้ซื้อ-ขายเลยครับ เห็นมีขายอยู่ ลองถามคนขายดูว่าต้องใช้อะไรบ้าง เดินสายไฟก็ไม่ยากครับ
    เห็นบางคนว่าใช้ฝาจานจ่ายของ H23A เอามาใช้ได้ ส่วนของผมใช้ชุดแต่งจากนอกครับ เดี๋ยวนี้ก็เห็นมีขายแล้ว

13. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ช่างปู ตรงสนามกีฬาคลองจั่น ลองโทรถามดูครับ 08-1484-9529 เค้ารับซ่อมฮอนด้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้