ถอดปีกผีเสื้อของ R11 มาล้างถอดไงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย 152, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 152

152 Guest

0
    0
    0
    เวลาเครื่องเดินเบามันสั่นๆจะดับก็เลยว่าจะถอดปีกผีเสื้อออกมาล้าง แต่ทีนี้ไม่รู้อ่ะครับมันอยู่ตรงไหนถอดยังไง พี่ๆที่พอจะรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไล่จากกล่องกรองอากาศไปเรื่อย ๆ ผ่านท่อยางไป
    จนถึงชิ้นส่วนที่เป็นตัวที่ต่อจากท่อยาง
    ไอ้ตัวที่มีขดสปริงอยู่นั่นแหละ คือปีกผีเสื้อคับ
    ผมว่าให้ช่างจัดการให้ดีกว่า เดี๋ยวถอดได้ แต่ใส่ไม่ครบ จะยาวเลยนะ
    แล้วไหน ๆ ก็ทำแล้วให้ช่างเค้าล้างตัวชดเชยรอบเดินเบาด้วยเลยนะคับ
    อาการรอบสวิงน่าจะหาย

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เสี่ยโอ มอเตอร์เดินเบาล้างได้ด้วยเหรอครับ ทำยังไงอ่ะ จะได้บอกช่างถูก

4. whitebear

1,191
    11
    0
    ล้างที่ตัว aac valve คับ ไอ้ตัวที่ไว้ปรับตั้งรอบเครื่องอะ มะใช่ล้างที่ตัวมอเตอร์เดินเบา

5. PeMhom

1,163
    3
    0
    งง.....น่ะเนี้ย
    งง.....น่ะเนี้ย
    มันอยู่ตรงไหนอีกล่ะ??
    แล้วล้างยังไงครับจะได้บอกช่างเค้าถูก

6. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เอาไปให้ช่างทำดีกว่าคับ........ถึงรู้ก็ถอดยากเพราะมันอยู่ในหลืบ........ตั้งนะได้แต่ถ้าถอดผมเอาไปให้ช่างทำดีกว่า........ช่างบางคนยังร้องโอ้ยเลยคับ.......อิอิ

7. PeMhom

1,163
    3
    0
    ท่านเทพกิ๊บ แนะนำหน่อยสิไปทำที่ไหนดี

8. whitebear

1,191
    11
    0
    ให้ช่างจัดการนะดีแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้