ช่วยแนะนำด้วยครับ nv เครื่อง 16 a คาบู รอบ ขึ้นไม่ลงเปิดแอร์ 1300 ไม่เปิด 1400--1500...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Prasert Rakkondee, 9 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยแนะนำด้วยครับ nv เครื่อง 16 a คาบู รอบ ขึ้นไม่ลงเปิดแอร์ 1300 ไม่เปิด 1400--1500 พึ่งเปลี่ยนแหวนบดวาวล์ เจียบ่าไอดี ยางซีล ตั้งวาวล์ เสร็จเมื่อวาน วันนี้ เจอปัญหาใหม่มาให้แก้อีกแล้ว ก่อนเข้าทำรอบปรกติ วันนี้ช่างเช็คแล้วหาไม่เจอ ช่างที่ทำให้บอกใช้ไปก่อน ช่วยแนะนำช่างที่ช่วยได้ให้ด้วยครับ ผมอยู่ดินแดง กทม.ขอขอบคุณทุกท่านครับ.

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ปรับรอบให้ต่ำลงมาก่อนคับ

2. เชคเลยครับ 4 จุด ตัวชดเลยรอบ ตัวคุมลิ้นปีก และตัวช่วยรอบตอนเครื่องเยน ครับ หลักๆ ส่วนอีกตัว ตามพี่ เอ เลยครับจูนรอบเดินเบาลง ข้างชุดลิ้นปีก

3. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    คันนี้เหรอคับเครื่องคาบู

4. La-On Ped

La-On Ped Guest

0
    0
    0
    ผมก็สต๊าดเครื่องรอบ 700-800 เปิดแอร์ 900 ปิดแอร์ 1100 TT_TT

5. ขอขอบคุณทั้ง 3 ท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ เจอสาเหตุแล้วครับ สายอาทิตย์ เมื่อวานนี้ต้องใช้รถบรรทุก ลำโพงค่อนข้างใหญ่พอควร เลยฝืนใช้รถไปก่อน คิดว่ารอบสูงแค่นี้ วิ่งจากดินแดงไป นวมินทร์ 24 ไปกลับคงไม่เป็นไร ขึ้นรถสตาร์ดไม่ติด เหมือนไฟหมดแบต เลยเอาแบตมาพ่วงสตาร์ดติด เอาแบต กับสายพ่วงติดรถไปด้วย วิ่งเปิดแอร์รอบ พันสองพันสาม ติดไฟแดงแอร์ตัด รอบขึ้นถึงพันห้า ไม่กล้าดับเครื่อง กลัวตา๊ดไม่ติด ขับถึงหมู่บ้าน เอกสิน 3 นวมิน 24 ทำธุระเกี่ยวกับลำโพงจ่ายเงินเสร็จ ยกขึ้นรถ จะกลับตา๊ดไม่ติดอีกแล้ว เอาแบตที่ติดรถไปด้วยพ่วงตา๊ดไงก็ไม่ติด เอารถกะบะ ดีแมกซ์มาพ่วงแบต ตา๊ดไงก็ไม่ติด เจ้าของดีแมกซ์บอกไฟไม่ลง สงสัยไดสตา๊ดเสีย ทำไงดีวันทิตย์ด้วย ร้านแถวนั้นก็ไม่มี รถอยู่ในหมู่บ้านด้วย เลยโทรไปหาเพื่อนที่อยู่สาย 1 พุทธมนฑล เล่าอาการให้ฟัง ว่าเอารถไปเข้าอู่มาแล้วเป็นยังงี้ เพื่อนบอกเดียว ขับรถจากสาย 1 มานวมิน ชั่วโมงกว่า มาถึง มันเอากุญแจแหวนมาหมุนนอ๊ตที่จานจ่าย ปรับไฟให้ออ่นลง มันบอกไหนมึงตา๊ดดูซฺิ ชึ่งเดียวติดเลย รอบลงมาปกติไม่เกินพัน โอ้โล่งไป ขับกับมาดินแดงฉลุย และวันนี้ ได้ปรับลดอากาศบอกช่างที่อู่เปิดไว้สุดเลย เพื่อนถามช่างทำรถอะไรวะที่อู่นี่ บอกทำแทกซี่ อัลติด มากสุด บอกมันตั้งไฟแก่มากแล้วมันไม่ดูจุดนี้เลย แถมบอกต้องซื้อ คาบูใหม่สงสัยมันจะเสียถึงปรับรอบไม่ลง ขอขอบคุณทุกท่านครับ.

6. ลำโพงที่บรรทุกมาต้องถอดเป็น 4 ชิ้นไว้หน้าสองหลังสอง ตัวตู้ใส่ท้ายเต็มพอด๊

7. ตัวแค็ปเครื่องคาบูหรอคับ

8. คงถูกเปลี่ยนมา ผมซื้อมือสองมา

9. เพื่อนที่อยู่สาย1บอกนี้มันเครื่องหัวฉีดที่ติดรถมาเลย ขออภัยทุกท่านด้วย ที่ให้ข้อมูลผิดพลาดไป เพราะช่างคนเก่าบอกทุกครั้งที่ ไปซื้ออะไหล่ให้บอกคนขายว่า เป็นเครื่องใช้คาบู วันนี้เพื่อนที่อยู่สายหนึ่งจูนให้วันนี้ราบรื่นทุกอย่างไม่ปัญหาใดๆแล้ว ขอขอบคุณทุกๆท่านครับ

10. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    เห็นตอนแรกผมถึงกะงง แค็ป คาร์บู

11. แค็ปหมู ^_^

เลิกเข้าอู่นั้นอีกต่อไปเลยนะครับ อยากเห็นหน้าช่าง(แม่ง) จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้