ขอข้อมูลเครื่อง ga-16dneหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Unregistered, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Unregistered

Unregistered Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องมาครับใช้ ga-16dneแต่ไม่รู้ข้อมูลเลยมีใครรู้มั้วคับช่วยบอกหน่อยนะ

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ผมก็ใช้รุ่นนี้คับ(สเป็กเครื่องไม่รู้คับ)

3. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    DNE จะเปลี่ยนรูปทรงของเครื่องนิดหน่อย ท่อไอดีกับกรองอากาศเปลี่ยน กรองย้ายมาอยู่บนเครื่อง (DEเดิมติดรถกรองอยู่ข้าง)
    แอร์โฟลว์ย้ายตามกรองมา
    ปูดเครื่องตรงด้านซ้ายที่เคยเป็นที่อยู่ของเฟืองVTCตอนนี้ตีปิดเลย
    กำลังและแรงบิด ลดลงเล็กน้อย แต่ปล่อยมลพิษน้อยลงกว่าเดิมมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้