(ไม่)สงสัยเรื่อง header(แร้ว) อ่ะเพราะใส่แร้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย BoyZa, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BoyZa

BoyZa New Member Member

94
    2
    0
    ถ้าเอา header FGK จากเครื่อง sr20 ไอดีม้วนลง มาใส่เครื่อง sr18 มันจะเป็นไงบ้างนะ ใครมีความรู้ช่วยตอบด้วยด่วนๆ เลยนะ พรุ่งนี้จะไปเอาแร้ว

รอบต้นอืดนิดๆ รอบปลายไหลยา ว ว ว ว ว ว ว ว ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 เมษายน 2008
  2. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    โดนอีกแล้วขานี้ ซ่าจิงๆๆ ใส่แล้วคงรู้สึกบ้างอะคับ แต่มันคงไม่ถึงกับแรงจนผิดหูผิดตาหรอกคับ เพราะมันต้องมีองค์ประกอบเสริมอีกทั้งขนาดท่อที่ต่อจากเฮดไป,อากาศ,ระบบไฟอีก แต่ที่ควรจะต้องทราบก่อนที่สำคัญที่สุดว่าใส่ได้ไหมคับ มันจะติดพัดลมหม้อน้ำไหมนี่ดิ ซื้อแล้วใส่ได้เลย หรือต้องไปแก้จุดอื่นๆๆอีกหรือไม่....................................

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ลองดูก็ดีครับพี่ บอย
    ที่แน่ๆน่าจะดังขึ้นปะ
    SR18 อีก ด้วย ก็น่าลองนะครับ แหะๆ ตูน ตอนนี้ใช้อันเดิมครับ 555+ ไม่กล้าเล่าอาย

พี่บอยลองดูแล้วบอกต่อน้องด้วยนะครับ

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    มันก้อคงสวยขึ้นอ่ะครับ อิอิ ถ้าให้ดีต้องเดินท่อใหม่ทั้งชุดด้วยอ่ะครับ พยามยามเดินให้เป็นเส้นตรงที่สุด โค้งน้อยๆแล้วจะมันส์เองครับ ถ้าอยากรุว่าใส่แล้วแรงม้าขึ้นเยอะเท่าไหร่ก้อลองไปใช้บริกา stryder ได้นะครับ(แอบโฆษณานิดนึง) เดี๋ยวจะบริการให้เป็นพิเศษ

5. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    สรุปซื้อมายังอะคับ แล้วเลขรหัส jasma ที่ให้ไปดูไม่ทราบว่ารหัสอะไรคับ

6. BoyZa

94
    2
    0
    ยังไม่ได้เอามาเลยอ่ะ อยากได้ feed back จากที่นี่ซักหน่อยก่อน ส่วนเรื่องท่อไอเสียผมเปลี่ยนท่อตั้งแต่ท่อนกลางถึงพักปลายมา แล้วครับเหลือแต่ header เท่านั้น จาเอาไงดีหว่า !

7. BoyZa

94
    2
    0
    เฮ้ย .... มานไม่อยู่แร้วอ่ะ

8. Tobikung

Tobikung New Member Member

10
    0
    0
    555+ ช้าไปนิดนะครับพี่บอย น่าเสียดาย
    ลืมบอกพี่ว่าไปเปลี่ยนไดร์ช๊าต มาใหม่รู้สึกว่าน้องเหลืองผมสดชื่นขึ้นเยอะ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เฮ้อ เสีย ดาย แหะ

10. BoyZa

94
    2
    0
  11. 4ษ-8749

4ษ-8749 New Member Member

10
    0
    0
    อิอิอิ............มาตอบช้าไปอ่ะครับ ใส่ได้ครับพี่น้องเพราะของผมก็ใส่อยู่อ่ะครับ

ใส่แล้วต้นจะหายนิดหน่อยอะครับ ปลายนี้ไหลยาวเลยหล่ะ ชอบมากๆๆๆๆๆ(ตอนนี้กำลังหาชุดหลังใส่)

12. suncaro@sr20

249
    0
    0
    ใส่มันใส่ได้จิงคับ แต่บางรุ่นมันโค้งมากจนอาจมาชนพัดลมอะคับ ต้องโดนเปลี่ยนพัดลมแบบแบนๆๆแทนอะคับ

13. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ใช่ header ที่เซียงกงบางนา ซ.3ป่าวครับ

ผมเคยเห็นมีอยู่ตัวนึง sr20..de แต่เป็นเกียร์ธรรมดานะ

ไปเห็นตอนต้นเดือนนี้เอง

14. BoyZa

94
    2
    0
    ไม่ใช่ที่บางนาหรอกครับ แต่คงต้องหาต่อไป

15. suncaro@sr20

249
    0
    0
    หาเผื่อVVL ด้วยนะคับ

16. tOon`

2,324
    43
    48
    มีแต่ คน แรงๆ ตูน ละ ไม่ แรง เรยยยยยย ช้า เป็น เต่า ที่ หลัง ไป มีตติ้ง นะ สงสัย ตาม ไม่ ทัน แน่ เลยยยย

17. นวมินทร์74

นวมินทร์74 New Member Member

48
    0
    0
    อยากได้บ้าง ราคาเท่าไรครับแล้วที่ไหนมีขายครับ

18. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ผมมีอยู่อันนึง 4-2-1 สนใจบอกได้ครับ ท่อ 4 เป็น เลสนอก ท่อน 2 เป็นเหล็ก

19. suncaro@sr20

249
    0
    0
    เฮดเดอร์ตอนนี้น่าจะไม่ 5000 มั่ง

20. BoyZa

94
    2
    0
    ใครจะขายโทรมาเลย 086 323 7620 ถ้าสู้ราคาได้ก็เอา เลยอ่ะ

21. BoyZa

94
    2
    0
    ซื่อๆ ๆ

ใครจะขายโทรมาเลย 086 323 7620 ถ้าสู้ราคาได้ก็เอา เลยอ่ะ

22. BoyZa

94
    2
    0
    ได้มาแระ ใส่แร้วด้วย ต้นหายนิดปลายไหลยาว ว ว ว ว ว

23. tOon`

2,324
    43
    48
    อยากแรงบ้างจังเลยครับพี่บอย โหๆ

งานนี้รถผมก็เดิมสุดในคลับแล้วอะดิ

24. yuty

yuty New Member Member

290
    2
    0
    ราคาแรงป่าวครับ..สนใจอยู่เหมือนกัน PM มาบอกหน่อยก็ดีนะครับ:D

25. BoyZa

94
    2
    0
    ส่งเสริม ๆ ๆ ๆ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้