รบกวนถามครับวาง sr แล้วเกียร์มีปัญหาครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ao_ravishRC, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ao_ravishRC

ao_ravishRC New Member Member

5
    0
    0
    พึ่งวาง sr20ฝาขาว ครับ เกียร์ว่างไป1 และเกียร์1ไป2 กระตุกค่อนข้างแรงครับ
    เกียร์1ไป2รอบเครื่องอยู่ประมาณ2500-3000รอบครับ
    ถามช่างที่วางแล้วบอกเป็นที่กล่องเกียร์
    ตอนนี้ยังรอเปลื่ยนกล่องที่ร้านครับ(รอมาเดือนก่าแล้ว)
    อยากทราบว่าเป็นที่กล่องหรือประกอบไม่ดีหรือเกียร์ไม่ดีครับ
    จะรอกล่องดีมั้ยครับหรือหาอู่อื่นไปเลยดี
    ขอบคุณมากๆครับ
    :cry::cry::cry:

2. ao_ravishRC

5
    0
    0
    ลืมบอกไปครับ เกียร์ออโต้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    พี่ๆ ครับ...........
    น้องโตร้งตอบได้ไหมครับ..............

อิอิ
    :D

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    [4:11:13 PM] Non@Nymph says: น้องโตร้ง จะ ตอบว่าอะไรอะคับ
    [4:12:39 PM] YY Super Nismo says: แล้วแต่พรี่นนท์ จะให้ตอบอ่ะครับ........
    [4:13:10 PM] Non@Nymph says: น้องนนท์มิมี สิทธิตอบคับ
    [4:13:48 PM] YY Super Nismo says: ก็ให้พี่นนท์ อนุญาตก่อนไงครับ.....
    [4:14:05 PM] YY Super Nismo says: พี่นนท์ไม่ต้องตอบอะไร
    [4:14:09 PM] YY Super Nismo says: เลย
    [4:14:15 PM] Non@Nymph says: เพ่ โตร้ง มี สิทธิ นั้นเดียว นี่คับ

:D

5. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    น้องโต้ง ตอบล่ะนะ...........
    อาการนี้ มีสัญณิษฐานได้ 3 อย่างเบื้องต้นนะครับ
    1. กล่องเกียร์พัง หรือ Wiring สัญญาณเกียร์และอื่นๆ เข้ากล่องไม่ครบ
    2. เกียร์ Auto ใกล้พัง
    3. เอาเกียร์ Auto มาชนเครื่องที่เป็นเกียร์ธรรมดา

อื่นๆ อีกเล็กน้อยจะเป็นเรื่อง Sensor เสีย.......

อิอิ:D ครับ

6. ao_ravishRC

5
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ
    สงสัยต้องหาอู่ใหม่ซะแล้ววว

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    ค่อยๆ ทำไปครับ........... รถเราเอง.......

;););););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้