ล้อมีเสียงดังอ่ะคับ ไม่ทราบว่ามีESใครเคยเป็นมั๊ยคับ?

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civic_rx7, 7 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_rx7

civic_rx7 New Member Member

10
    0
    0
    :)ES ผมมีเสียงดังที่ล้อหลังด้านซ้ายอะคับ คือช่วงเบรกแล้วรถกำลังจะหยุดจะมีเสียงแอดๆๆ เคยลองขึ้นฮ๊อยถอดล้อดู แล้วลองหมุนแกนล้อ 3ล้อไม่มีเสียงมีแต่ข้างหลังซ้ายมีเสียงแบบตอนที่ได้ยินตอนขับ ผมคิดว่าไม่น่าจะใช่ผ้าเบรกเพราะยังไม่หมด ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับลูกปืนล้อ หรือจานเบรกรึป่าวอ่ะคับ ยังไงถ้าใครพอจะรู้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ:)

2. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ลองดูจานเบรคก่อนนะครับ อาจจะมีรอยแล้วล่ะ ลองเจียรจานเบรคดูครับ น่าจะหาย อย่าลืมแต่งผ้าเบรคด้วยนะครับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยไว้ด้วยนะครับ

3. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เช็คที่ผ้าเบรค เพราะก่อนที่ผ้าเบรคจะหมดจะมีเหล็กเตือนผ้าเบรคหมด

4. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    ลอง Check เบรคก่อนครับ แล้วค่อยดูลูกปืนล้อ ที่ขึ้นฮ๊อย แล้วไม่มีเสียง เพราะรถไม่ได้แบกน้ำหนักอะครับ ก็มีสิทธิ์เป็นที่ลูกปืนล้อครับ

ขอให้แก้เสียงให้หายนะครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    น่ า จ ะ เ ป ง จ า ก ผ้ า เ บ ร ก ใ ก ล้ จ ะ ห ม ด

น ะ คั บ ผิ ด พ ล า ด ไ ง ข อ โ ท ด ด้ ว ย น ะ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้