การซื้อของในตลาดน้ำES Group

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย coromant, 9 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    รบกวนอยากถามว่าเวลาซื้อของ ในกระทู้ แล้วให้โอนเงินไปให้ก่อน เพื่อนๆเคยถูกเชิดเงินมั้ยครับ แล้วจะป้องกันยังไงดี เห็นมี IP Adress ไม่ทราบจะตามไดมั้ยตรับรบกวนหน่อยครับ ผมกลัวพวกมิตฉาชีพ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มีนาคม 2008
  2. WIT_ES MANIA

WIT_ES MANIA New Member Member

234
    19
    0
    ใช้บริการมาจะ 2 ปีแล้ว ยังไม่เคยโดนเลยครับ:cool:

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    อ่อก้อกลัวเหมือนกันนะคับ

แต่ก้อให้พี่ๆที่รูจักไปเอาของให้ ชัวกว่าคับ

พอดีอยู่ ตจว ด้วยอะคับ

4. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ส่วนมากดูของดีกว่าครับ ถึงคนขายไม่โกง แต่ถ้าได้ดูของก่อนก็จะได้สบายใจทั้งคนขายและคนซื้อครับ

5. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    เคยโอนไปครับ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไร

6. jung_es

jung_es New Member Member

36
    1
    0
    ผมว่าถ้าได้ดูของจะชัวร์กว่าเพราะถ้าโอนเงินแล้วส่ง
    ของไปให้แล้วไม่พอใจจะมาผิดใจกันทีหลังคับ

7. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    มันอยู่ที่ความใว้ใจครับ......แล้วก็ดูๆคนที่ขาย ว่ามีความเชื่อถือได้แค่ไหน

8. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ซื้อขายในนี้มาจะ 6 ปี แล้วส่วนตัวไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

แต่ก็ต้องระวังไว้ด้วยครับ เรื่องเงินๆทองๆไม่เข้าใครออกใคร

9. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เห็นแต่ว่ามีปัญหาอย่างอื่นนะ แบบที่ว่าเนี้ยะยังไม่เคยเจอเลยครับ

10. aopapp

aopapp New Member Member

3
    0
    0
    ผมเองก็เป็นคนต่างจังหวัดคนหนึ่ง ไม่มีเวลาเข้ากรุงเลย แต่ก็ยังอยากได้ของแต่งสวยๆ ผมเองก็ซื้อของในบอร์ดนี้หลายอย่างเช่นกัน ก็ต้องดูคนด้วย คนที่ล๊อคอินบ่อยๆ เป็นคนที่ คนในเว็ปรู้จัก เคยมีตติ้งบ่อย ๆ ผมเองอยู่บอร์ดนี้มานานแล้ว แต่ไม่ได้มีส่วนร่วมอะไรมากนักหรอก ผมซื้อของทุกชิ้นผมก็โอนตังไปก่อนเสมอ ขอลงรูปละกันครับ ขอที่เคยซื้อไป
    1.โล้โก้ H แดง หน้าหลัง
    2.หางหลังDC2 แท้
    3.โคมหน้าสั่งใหม่ พร้อมทำสี
    4.ฝากระโปรงเคฟล่า

11. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ยื่นหมูยื่นแมวครับ

ของมาเงินไป เงินมาของไป

กรณีนี้คือวิ่งไปดูของกันได้นะครับ

12. nit _es

nit _es New Member Member

53
    7
    0
    ต้องวัดใจกันดู...แต่ที่ซื้อก็ไม่มีปัญหา

13. INDY-ES2004

INDY-ES2004 New Member Member

16
    0
    0
    ส่วนใหญ่เวลาจะซื้อ จะนัดไปดูของเองตลอดเสียเวลาหน่อยแต่ชัวร์

14. สั่งไม่รู้กี่ชิ้นแล้วคับ ไม่เคยโดนเลย และไม่อยากโดนด้วย อิอิ

15. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    สั่งของที่นี่มานานแล้วแต่ไม่เคยโดนเลยครับ

16. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ซื้อไม่บ่อยนะคับ แต่ก้อไม่เคยโดนโกงเลย เพื่อนๆ es นิสัยดีกันอยู่แล้ว...

17. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ฝาหน้าสวยจังครับ

เหมือนเคยเห็นอยู่ในรถสีขาวๆมาก่อนใช่ป่ะครับ :D :D :D

18. cheerapong

cheerapong New Member Member

151
    5
    0
    ยังไม่เคยโดนโกงเลยไม่ว่าที่นี่ หรือที่ไหน แต่ถ้าราคาแพงมาก นัดดูของดีกว่าครับ

19. aopapp

aopapp New Member Member

3
    0
    0
    ช่ายแล้วคับ ซื้อจากคุณ บิ๊กมาครับ biki

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้