ขอถามนะครับเรื่องNORM+กับโคมดำ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Mc_Jeff, 2 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mc_Jeff

Mc_Jeff New Member Member

26
    0
    0
    จะถามว่ามีใครติดตั้งตัวนี้บ้างครับแล้วเป็นยังไงมีผลกระทบอะไรรึป่าว ต้องดูแลยังไง ครับสำหรับ Civic03-04 :rolleyes:

แล้วรบกวนขอดู03 ทำโคมดำด้วยครับหน้าหลังเลยนะครับ คนในคลับมีรับทำรึป่าวครับเท่าไร
    ผมรอไปสมัครตอนmeetingครับ

2. Mc_Jeff

26
    0
    0
  3. Mc_Jeff

26
    0
    0
  4. DoraemonZa

DoraemonZa New Member Member

8
    0
    0
  5. Mc_Jeff

26
    0
    0
    พอไปอ่านดูตามลิ้งค์แล้วครับ
    เลิกคิดที่จะติดละ โฆษณาซะดิบดี ที่แท้ก็แค่สายไฟ 3800 กำ
    ขอบคุณ คุณโดเรมอนด้วยครับ

6. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    1.จะถามว่ามีใครติดตั้งตัวนี้บ้างครับ
    ตอบ รถผมติดอยู่ครับ

2.แล้วเป็นยังไงมีผลกระทบอะไรรึป่าว
    ตอบ ต้องถามจุดประสงค์ตัวเองก่อนครับว่าอยากติดไปทําไม ถ้าอยากติดให้ห้องเครื่องมันดูสวยๆ มีอะไรบ้างก็ติดได้เลยครับ แต่จากประสบการณ์หลังจากติดตั้งมา มันช่วยได้นิดส์นึง แบบว่าไม่ค่อยคุ้มกับราคา 3700 บาทที่เสียไป อย่างแรกที่เห็นชัดๆ นะครับ คือเสียงเครื่องเสียงดีขึ้นแน่นอน อย่างที่ 2 คือรอบเดินเบาลง นอกนั้นเฉยๆ ครับ แต่ถ้าอยากได้ประหยัด Norm ไม่ช่วยมากครับ ไม่เห็นข้อต่างมาก อยากประหยัดผมแนะนําติด Gas ประหยัดชัวร์ครับเห็นชัดกว่า ถ้าอยากแรงก็ไม่แนะนําอีกเช่นกันครับ เพราะตามที่อ้างว่ารอบกวาดเร็วขึ้น ความรู้สึกมันก็ไม่ต่างกันมาก แนะนําเก็บเงิน 3700 บาทไปซื้อ Air Charger ยังจะเห็นผลมากกว่าเลยครับ ที่บอกต่อๆมาก็เพราะว่าผมอยากรู้ว่าเป็นไงเลยซื้อมาติด ติดมาแล้วดีก็บอกต่อกัน แต่ว่าเสียไม่คุ้มได้ก็อย่าเลยดีกว่าครับ

3.ต้องดูแลยังไง ครับสำหรับ Civic03-04
    ตอบ ตัว Norm ไม่ต้องดูแลอะไรมากเลยครับติดเสร็จแล้วก็เช็ดๆ เป่าๆ แต่อย่าเอานําไปสาดนะครับ ของพวกนี้ไม่กันนําเท่าไรนัก แล้วก็พยายามติดในตําแหน่งที่อย่าร้อนมาก คําแนะนํานะครับ Norm มันมีหลายสายมาก ถ้าจะให้ดีผมแนะนําให้จัดระเบียบสายให้เป็นแพ รัดให้ดี จะสวยมากครับ

4.แล้วรบกวนขอดู03 ทำโคมดำด้วยครับหน้าหลังเลยนะครับ คนในคลับมีรับทำรึป่าวครับเท่าไร
    ตอบ ทํากันเพียบเลยครับ โคมดํามุมส้ม โคมดําเฉยๆ ติดต่อ พี่คิง ติดต่อได้ที่ กระทู้ +++Civic ES Group : Directories (รายนามร้านค้าและผู้ให้บริการต่างๆ)+++ ที่ปักหมุดได้เลยครับ ส่วนรูปดูได้ที่กระทู้ โฉมหน้า สมาชิก ES GROUP ครับ ::: คู่กับรถสวยๆ ได้เลยครับ มีหลายแบบให้เลือก แต่เด๋วนี้ผมว่าโคม Smoke ก็สวยนะ

5.ผมรอไปสมัครตอนmeetingครับ
    ตอบ ครับผม มาได้เลยครับ ถ้าอายหรือกลัวเขิลก็ติดตามนอกรอบสถานที่ต่างๆก่อนก็ได้ มาเจอกัน Group เล็กๆก่อนแล้วไป Meeting ใหญ่จะได้ไม่เขิล ยินดีต้อนรับครับ อ๋อ ผมชื่อ ดุ๊กครับ [email protected] Add มาคุยกันก่อนก็ได้ครับ

7. Mc_Jeff

26
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณดุ๊ก ตอบได้แจ่มจริงๆ สำหรับความรู้ มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ว่ า ถ้ า อ ย า ก จ ะ ติ ด ก า ว ว า ย ไ ป เ ดิ น ซื้ อ ส า ย

ต า ม ค ล อ ง ถ ม ยั ง ถู ก ก ว่ า N O R M เ ย อ ะ คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้